Browsing Category
ÌRÒYÌN ÀGBÁYÉ
This is a category for world news
Àwọn Olùwàdí Ń Tẹ̀síwájú Nínú Ìwádìí Wọn Látàrí Ìṣẹ̀lẹ̀ Ìjàmbá Ọkọ̀ Òfúrufú Ní Washington
Àwọn olùwàdí ń tẹ̀síwájú nínú ìwadi wọn ni ọjọ Ẹtì látàrí ìṣẹ̀lẹ̀ Ìjàmbá ọkọ̀ Òfurufú ní Washington tó pa ènìyàn mẹ́tàdínláàdọ̀rin.
Ní ọ̀nà láti wá àwọn àpótí dúdú - black boxes nínú ọkọ Òfúrufú Ilẹ Améríkà tó sègbé sínú odò…
Nàìjíríà Fẹ́ Àtìlẹ́yìn Bánkì Àgbáyé Fún Ẹ̀ka Ètò Irin
Ìjọba Nàìjíríà nípasẹ Mínísírì ìdàgbàsókè irin ti ń wá ìrànwọ́ Bánkì Àgbáyé fún ìrànlọ́wọ́ ìdàgbàsókè irin tútù àti àwọn nǹkan míràn tó so mọ́ ìtẹ̀síwájú ẹ̀ka irin tútù ní orílẹ̀-èdè yìí.
Mínísítà ìdàgbàsókè irin ni orílẹ̀-èdè…
Nàìjíríà So Ètò Àjọṣepọ̀ Pẹ̀lú United Arab Emirates Le Daindain
Ààrẹ Bọ́lá Ahmed Tinubu ti jẹ́ kó di mímọ̀ pé àjosépọ̀ tó gúnmọ́ wà pẹ̀lú orílẹ̀-èdè United Arab Emirates (UAE), pàápàájù fún ìlọsíwájú àti ọrọ̀ fún orílẹ̀-èdè méjèèjì.
Ààrẹ sọ ìwúlò èyí níbi tí òun àti olórí
UAE náà, ọlọ́lá…
Ilẹ̀ Amẹ́ríkà: Àwọn Aláṣẹ Dá Ẹlẹ́wọ̀n Guantanamo Padà Sí Orílẹ̀-èdè Tunisia
Ẹlẹ́wọ̀n Guantanamo, Ridah Bin Saleh al-Yazidi ni won ti da pada bayi sí Orílẹ̀-èdè Tunisia, eka eto aabo Amerika sọ èyí.
Bí ìròyìn láti ilẹ̀ iroyin New York Times, ti wọn kọ fi idi re múlẹ se sọ, ọgbẹni Yazidi ni wọn kó dá…
Rògbòdìyàn Orílẹ̀-èdè Russia Àti Ukraine Tutù Sùgbọ́n Kò Ì Tí Ì Nini Nígbà Tí Àdó…
Orílẹ̀-èdè Russia se ìkọlù sí olú ìlú Orílẹ̀-èdè Ukraine, Kyin ní àyájọ́ ọdún tuntun èyí tí ó mú kí ènìyàn mẹ́fà fi arapa yán-na-yàn-na tí ọ̀pọ̀lọpọ̀ dúkìá sì sòfò
Àdó olóró tí ó wáyé náà bo…
Ààrẹ Orílẹ̀-èdè Indonesia Jẹ́jẹ̀ẹ́ Láti Bojú Àánú Wo Àwọn Tí Ó Se Owó Ìlú…
Ààrẹ Orílẹ̀-èdè Idonesia, Prabowo Subianto ti jẹ́jẹ̀ẹ́ láti bojú àánú wo àwọn tí ó se owó ìlú báṣu-bàṣu tí wọ́n bá ronú pìwàdà, tí wọ́n sì dá owó tí wọ́n kó padà. Ìgbésẹ̀ náà wáyé láti ara ìpinnu rẹ…
Ènìyàn Kan Pàdánù Ẹ̀mí Níbi Àdó Olóró Ti Orílẹ̀-èdè Russia jù Sí Ukraine
Àdó olóró tí ó sọlẹ̀ sí Ukraine ti mú kí ènìyàn kan pàdánù ẹ̀mí rẹ tí dúkìá sì sòfò látàrí ìkọlù tí ó wáyé náà
Nínú ọ̀rọ̀ Vitali Klitschko, ènìyàn méje ni ó fi arapa, nígbà tí àwọn mẹ́rin…
Ilé Ẹjọ́ South Korea Bẹ̀rẹ̀ Ìgbésẹ̀ Lórí Ẹ̀sùn Èyí Tí Ó Pè Fún Ìyọnípò Ààrẹ Yoon
Ilé Ẹjọ́ ti bẹ̀rẹ̀ ìgbésẹ̀ lórí ẹ̀sùn kan èyí tí ó pè fún ìyọnípò Ààrẹ Yoon Suk Yeol ẹni tí o ti yẹ̀bá kúrò lórí ipò fun igba díẹ̀ látàrí wahala ọ̀rọ̀ òfin tí ó wáyé, èyí tí ó ti da rúkè-rúdò sílẹ̀…
Ààrẹ Tinubu Gúnlẹ̀ Sí Orílẹ̀-èdè Saudi-Arabia Fún Àpérò Ìdàgbàsókè
Ààrẹ Bọla Ahmed Tinubu ti gúnlẹ̀ sí ìlú Riyadh, Orílẹ̀-èdè Saudi Arabia fún ìpàdé àpérò
Ààrẹ gúnlẹ̀ sí pápákọ̀ òfurufú King Abdulaziz ní déédé agogo mẹwa òwúrò ọjọ́ Àìkú
Ìrìnàjò náà wáyé…
Ọmọ-Bíbí Nàìjíríà, Kemi Badenoch Dí Olórí Ẹgbẹ́ Òṣèlú ‘Conservative’ Tí Biritiko
Ọmọ bíbí Orílẹ̀-èdè Nàìjíríà, Kemi Adegoke Badenoch ni wọ́n tí dìbo yàn gẹ́gẹ́ bíi olórí túntún fún ẹgbẹ́ òṣèlú 'Conservative' tí Orílẹ̀-èdè Biritiko.
Kemi, tó dàgbà sí Orílẹ̀-èdè Nàìjíríà lẹ́yìn ìbí rẹ̀ ní Orílẹ̀-èdè Gẹ̀ẹ́sì, dí…