Take a fresh look at your lifestyle.

Àpérò ilé iṣẹ́ VON Ọdún 2026 Fi Àfiyèsí sí Ìṣàkóso ìjọba Awarawa Tí Orílẹ̀-èdè Nàìjíríà ní ECOWAS.

Ohùn Orílẹ̀-èdè Nàìjíríà (VON), pẹ̀lú àjọpín pẹ̀lú Ilé Iṣẹ́ Ìròyìn Àpapọ̀ àti Ìtọ́sọ́nà Orílẹ̀-èdè Nàìjíríà àti àwọn olùníláárí pàtàkì mìíràn, yóò pe àwọn olùṣètò ìlànà, àwọn aṣojú, àwọn onímọ̀ nípa ìròyìn, àti àwọn ògbógi ìdàgbàsókè ní…

Àwọn Ilé aṣòfin ìpínlẹ̀ Kogi Ti Gba Àwọn Ènìyàn Ní Iyànjú láti  Sisé pọ Nínú iṣọkan Àwòkọ́ṣe olórí.

A ti pàṣẹ fún Ilé Ìgbìmọ̀ Aṣòfin Ìpínlẹ̀ Kogi láti gba iṣẹ́ ẹgbẹ́ àti àwòkọ́ṣe olórí nínú ṣíṣe iṣẹ́ wọn, lẹ́yìn ìdánilẹ́kọ̀ọ́ kíkọ́ agbára tí Ìgbìmọ̀ Iṣẹ́ Àpéjọ ṣètò. Alága Ìgbìmọ̀ Ilé Ìgbìmọ̀ Aṣòfin Ìpínlẹ̀ Kogi, Andas Malik, sọ ọ̀rọ̀…

Àjọ̀dún Ajinde: Olùdarí ile ìgbìmọ̀ Aṣòfin Abbas Rọ Awọn Oni gbagbọ Láti Fara wé Kristi

Aṣọ̀rọ̀ Abbas Tajudeen, ti kí àwọn Kristẹni  Orílẹ̀-èdè Nàìjíríà kí wọ́n sì ṣe ayẹyẹ Àjọ̀dún Ìsinmi, èyí tí ó jẹ́ àmì òpin àjọ̀dún àti ìkànmọ́ Jesu Kristi. Aṣọ̀rọ̀ Abbas, nínú ìhìn Ajinde rẹ̀ tí Olùdámọ̀ràn pàtàkì rẹ̀ lórí ìròyìn àti…

Bíṣọ́ọ̀bù Kaigama Rọ̀  Àwọn Ènìyàn láti Ronú Lórí Ifẹ́ Kristi Ati Ajíǹde

Bí àwọn Kristẹni kárí ayé ṣe ń ṣe ayẹyẹ àsìkò ajinde, Bíṣọ́ọ̀bù Abuja, olú ìlú  Orílẹ̀-èdè Nàìjíríà, Púpọ̀ Ráfásítì Ignatius Kaigama, ti ké sí àwọn onígbàgbọ́ láti ronú lórí ìjẹ́ pàtàkì ẹ̀mí ìfẹ́ Kristi, ikú, àti àjíǹde rẹ̀. Jésù, Olúwa…

Ààrẹ orílẹ̀-èdè Nàìjíríà Ṣí Pápákọ̀ Òfurufú Ìpínlẹ̀ Ogun, Ó sì Jẹ́rìí sí Ìlọsíwájú Orílẹ̀-èdè…

Ààrẹ Bola Tinubu ti pàṣẹ láti  sí Pápákọ̀ Òfurufú Agro-Cargo International àti àwọn iṣẹ́ àgbékalẹ̀ míràn ní Ìpínlẹ̀ Ogun, ó sọ wí pé Nàìjíríà dúró ṣinṣin lórí ọ̀nà sí ipò gíga láìka àwọn ìpèníjà ààbò tí ń lọ lọ́wọ́. Nígbà tí ó ń sọ̀rọ̀…

Ẹgbẹ́ Ààrẹ Ṣe Ayẹ̀wò Ìkọlù Si Jos, Wọn Se Atìlẹ́yìn fún Ìsìnkú Àwọn Tó Farapa.

Ẹgbẹ́ Àjọṣepọ̀ Àwùjọ Ààrẹ, Àríwá Àárín Gbùngbùn, ti ṣe àyẹ̀wò síwájú sí i nípa ìkọlù tí ó ṣẹ̀ṣẹ̀ ṣẹlẹ̀ sí Angwan Rukuba ní Ìjọba Àárín Gbùngbùn Jos ní Ìpínlẹ̀ Plateau. Èyí jẹ́ ara àwọn ìsapá tí ń lọ lọ́wọ́ láti ṣe atìlẹ́yìn fún àwọn…
button