Take a fresh look at your lifestyle.

Ààrẹ orílẹ̀-èdè Nàìjíríà Ṣí Pápákọ̀ Òfurufú Ìpínlẹ̀ Ogun, Ó sì Jẹ́rìí sí Ìlọsíwájú Orílẹ̀-èdè Nàìjíríà

88

Ààrẹ Bola Tinubu ti pàṣẹ láti  sí Pápákọ̀ Òfurufú Agro-Cargo International àti àwọn iṣẹ́ àgbékalẹ̀ míràn ní Ìpínlẹ̀ Ogun, ó sọ wí pé Nàìjíríà dúró ṣinṣin lórí ọ̀nà sí ipò gíga láìka àwọn ìpèníjà ààbò tí ń lọ lọ́wọ́.

Nígbà tí ó ń sọ̀rọ̀ níbi ìṣẹ̀lẹ̀ náà, Ààrẹ Tinubu tún fi ìpinnu ìjọba rẹ̀ láti kojú ìwà ọ̀daràn àti ìpanilaya, ó tẹnu mọ́ wí pé mímú ààbò padà jẹ́ pàtàkì sí ìdàgbàsókè orílẹ̀-èdè Nàìjíríà àti aásìkí ìgbà pípẹ́.

Ó tẹnu mọ́ wí pé iṣẹ́ àgbékalẹ̀ pápákọ̀ òfurufú jẹ́ ara ètò ìdàgbàsókè gbígbòòrò tí a ṣe láti mú kí ìrìnnà, ìdàgbàsókè ilé iṣẹ́, àti ìsopọ̀pọ̀ agbègbè lágbára sí i, ó fi hàn pé irú àwọn ìdókòwò bẹ́ẹ̀ ń fi ìgbẹ́kẹ̀lé hàn nínú ọjọ́ iwájú Orílẹ̀-èdè Nàìjíríà.

Abiodun fi kún wí pé ìgbòkègbodò ètò àgbékalẹ̀ gbígbòòrò ìjọba rẹ̀ tàn ká àwọn ọ̀nà ojú ọ̀nà, ilé gbígbé, ìtọ́jú ìlera, iṣẹ́ àgbẹ̀, àti ìdàgbàsókè agbára, ó sì gbé Ogun kalẹ̀ gẹ́gẹ́ bí ibùdó iṣẹ́ tí ń dàgbàsókè láàárín agbègbè gúúsù ìwọ̀ oòrùn Nàìjíríà.

Bí ó tilẹ̀ jẹ́wọ́ àwọn ìpèníjà tí àtúnṣe ọrọ̀ ajé àti àwọn ewu ààbò ń fà, Ààrẹ Tinubu ní ìgbẹ́kẹ̀lé, ó tẹnumọ́ wí pé  Orílẹ̀-èdè Nàìjíríà ní àwọn ohun èlò, ìdarí, àti agbára láti borí àwọn ìṣòro rẹ̀ kí ó sì ṣe àṣeyọrí títí láé.

Comments are closed.

button