A ti pàṣẹ fún Ilé Ìgbìmọ̀ Aṣòfin Ìpínlẹ̀ Kogi láti gba iṣẹ́ ẹgbẹ́ àti àwòkọ́ṣe olórí nínú ṣíṣe iṣẹ́ wọn, lẹ́yìn ìdánilẹ́kọ̀ọ́ kíkọ́ agbára tí Ìgbìmọ̀ Iṣẹ́ Àpéjọ ṣètò.
Alága Ìgbìmọ̀ Ilé Ìgbìmọ̀ Aṣòfin Ìpínlẹ̀ Kogi, Andas Malik, sọ ọ̀rọ̀ náà, ó sì tẹnu mọ́ wi pé ìdarí láìsí ìfọwọ́sowọ́pọ̀ yóò kùnà.
Ohun pàtàkì kan nínú ìdánilẹ́kọ̀ọ́ náà ni àsọyé kan tí Ọ̀jọ̀gbọ́n Abraham Musa gbé kalẹ̀ lórí kókó náà, “Ṣíṣe Àkóso àti Ṣíṣàkóso Àwọn Ẹgbẹ́ Tó Ń Ṣiṣẹ́ Gíga Nínú Ìgbìmọ̀ Aṣòfin.”
Ó ṣàlàyé ipa pàtàkì tí àwọn ọmọ ẹgbẹ́ àti òṣìṣẹ́ nínú ìgbìmọ̀ aṣòfin ń kó, ó sì tẹnu mọ́ pàtàkì ìdarí nípa àpẹẹrẹ.
Ó ṣe àkíyèsí wí pé àwọn ẹgbẹ́ ìgbìmọ̀ aṣòfin tó ní agbára gíga ni a kọ́ lórí ìgbẹ́kẹ̀lé, ìbánisọ̀rọ̀ tó ṣe kedere, àwọn góńgó tí a pín, àti ìjíhìn fún ara wọn.
Ó rọ àwọn òṣìṣẹ́ àgbà láti ṣe àwòkọ́ṣe ìwà tí wọ́n ń retí láti ọ̀dọ̀ àwọn ọmọ ẹgbẹ́ wọn àti láti mú àyíká kan tí ìṣiṣẹ́ ẹgbẹ́ ń gbèrú síi.
Àwọn ọmọ ilé ìgbìmọ̀ aṣòfin Kogi ló wá síbi ìṣẹ̀lẹ̀ náà, pẹ̀lú àwọn ènìyàn pàtàkì tí wọ́n pè, títí bí Olùdarí Àgbà ti Ìgbìmọ̀ Hótẹ́ẹ̀lì àti Ìrìn Àjò, Ọmọba Philip Orebiyi, àti Akọ̀wé Ilé ìgbìmọ̀ aṣòfin, Chogudo Ahmed, igbákejì agbọ̀rọ̀sọ Comfort Nwuchiola Egwaba.
Ìdánilẹ́kọ̀ọ́ náà parí pẹ̀lú àṣẹ fún gbogbo àwọn tó kópa láti túmọ̀ àwọn ẹ̀kọ́ tí wọ́n kọ́ sí ìṣe ojoojúmọ́, pẹ̀lú ìgbìmọ̀ náà tí ó ṣèlérí láti máa ṣe àkíyèsí ipa wọn àti láti pèsè àwọn ìpàdé àtẹ̀lé níbi tí ó bá yẹ.