Bí àwọn Kristẹni kárí ayé ṣe ń ṣe ayẹyẹ àsìkò ajinde, Bíṣọ́ọ̀bù Abuja, olú ìlú Orílẹ̀-èdè Nàìjíríà, Púpọ̀ Ráfásítì Ignatius Kaigama, ti ké sí àwọn onígbàgbọ́ láti ronú lórí ìjẹ́ pàtàkì ẹ̀mí ìfẹ́ Kristi, ikú, àti àjíǹde rẹ̀.
Jésù, Olúwa àti Olùgbàlà wa, wá láti kọ́ aráyé bí a ṣe lè gbé gẹ́gẹ́ bí ìfẹ́ Ọlọ́run,” Bíṣọ́ọ̀bù Kaigama sọ. “Ó fi ìfẹ́ Ọlọ́run hàn, ó ṣe àwọn iṣẹ́ rere, síbẹ̀ a ṣe é bí ọ̀daràn, a sì pa á ní ìkà. Ṣùgbọ́n nípasẹ̀ àjíǹde Rẹ̀, Ó fi hàn wi pé ikú kò lè ní ọ̀rọ̀ ìkẹyìn. Ìṣẹ́gun dájú nígbà tí a bá mú ìgbésí ayé wa bá Kristi mu.”
Ó ṣe àkíyèsí wí pé ìjẹ́ pàtàkì ẹ̀mí ayẹyẹ yìí ṣì lágbára bí ti ìgbà gbogbo. Ajinde ń ṣe ìrántí ìṣẹ́gun ìkẹyìn ti Jésù Kristi, ẹni tí ó wá sí ayé láti kọ́ aráyé bí a ṣe lè gbé ní ìbámu pẹ̀lú ìfẹ́ Ọlọ́run.
Bíṣọ́ọ̀bù náà tẹnu mọ́ wi pé Easter ń fúnni ní àwọn ẹ̀kọ́ pàtàkì lórí ìfaradà àti ìgbàgbọ́. Kódà ní àkókò ìṣòro, àjálù, tàbí àìṣòdodo, a ń gba àwọn Kristẹni níyànjú láti di ìgbàgbọ́ wọn mú nínú Ọlọ́run. Ó ní ìgbàgbọ́ nínú Kristi máa ń fúnni ní agbára láti borí àwọn ìpèníjà àti láti gbé ìgbésí ayé tí ó fìdí múlẹ̀ nínú ìrètí àti òdodo.
Bíṣọ́ọ̀bù Kaigama parí ọ̀rọ̀ rẹ̀ nípa rírán àwọn Kristẹni létí pé ìṣẹ́gun Kristi jẹ́ ìṣẹ́gun tí a pín. “Bí a ṣe ń ṣe ayẹyẹ Ajinde ẹ jẹ́ kí a gba ìfẹ́, àánú, ìrẹ̀lẹ̀, àti iṣẹ́ ìsìn. Ẹ jẹ́ kí ẹ̀mí Kristi fún wa níṣìírí láti borí ibi pẹ̀lú rere, àti láti yí ìdílé wa padà.”