Aṣọ̀rọ̀ Abbas Tajudeen, ti kí àwọn Kristẹni Orílẹ̀-èdè Nàìjíríà kí wọ́n sì ṣe ayẹyẹ Àjọ̀dún Ìsinmi, èyí tí ó jẹ́ àmì òpin àjọ̀dún àti ìkànmọ́ Jesu Kristi.
Aṣọ̀rọ̀ Abbas, nínú ìhìn Ajinde rẹ̀ tí Olùdámọ̀ràn pàtàkì rẹ̀ lórí ìròyìn àti ìpolówó, Musa Abdullahi Krishi, fi ránṣẹ́, ọ rọ àwọn Kristẹni láti tẹ̀lé àwọn ẹ̀kọ́ Jesu Kristi kí wọ́n sì tẹ̀lé e, ẹni tí ó pè ní “àwòkọ́ṣe pípé fún gbogbo ènìyàn.”
Ó tún pàṣẹ fún àwọn Kristẹni láti máa gbàdúrà fún Orílẹ̀-èdè Nàìjíríà àti ìṣàkóso Ààrẹ Bola Tinubu, kódà lẹ́yìn àjọ̀dún Ìsinmi.
Aṣọ̀rọ̀ náà sọ wí pé àdúrà ti fa ìdásísọ́nà àtọ̀runwá sí àwọn ọ̀ràn àwùjọ-ọrọ̀-ajé, ìṣèlú, àti ìsìn tí ó ti ya àwọn orílẹ̀-èdè mìíràn sọ́tọ̀.
Gẹ́gẹ́ bí ó ti sọ, Àjọ̀dún ajinde túmọ̀ sí ìrúbọ, àìní ara-ẹni, ìgbọ́ràn, àti ìfẹ́, ó sì tẹnu mọ́ wí pé àwọn ìwà rere wọ̀nyí ni àwọn ọmọ Orílẹ̀-èdè Nàìjíríà yẹ kí wọ́n máa lò fún àlàáfíà àti ìdúróṣinṣin orílẹ̀-èdè náà.
Ó tún pe fún ọ̀wọ̀ láàrín gbogbo ènìyàn láti inú gbogbo ẹ̀sìn àti ẹ̀yà, ó sì ṣe àpèjúwe ìṣẹ̀lẹ̀ àṣeyọrí Ramadan àti Lẹ́ǹtì ọdún 2026 gẹ́gẹ́ bí “ìṣètò àtọ̀runwá láti gbé ìṣọ̀kan ète lárugẹ láàrín àwọn Mùsùlùmí àti Kristẹni ní Orílẹ̀-èdè Nàìjíríà àti àwọn mìíràn.”