Take a fresh look at your lifestyle.

Bíṣọ́ọ̀bù Kaigama Rọ̀  Àwọn Ènìyàn láti Ronú Lórí Ifẹ́ Kristi Ati Ajíǹde

Bí àwọn Kristẹni kárí ayé ṣe ń ṣe ayẹyẹ àsìkò ajinde, Bíṣọ́ọ̀bù Abuja, olú ìlú  Orílẹ̀-èdè Nàìjíríà, Púpọ̀ Ráfásítì Ignatius Kaigama, ti ké sí àwọn onígbàgbọ́ láti ronú lórí ìjẹ́ pàtàkì ẹ̀mí ìfẹ́ Kristi, ikú, àti àjíǹde rẹ̀. Jésù, Olúwa…

Ààrẹ orílẹ̀-èdè Nàìjíríà Ṣí Pápákọ̀ Òfurufú Ìpínlẹ̀ Ogun, Ó sì Jẹ́rìí sí Ìlọsíwájú Orílẹ̀-èdè…

Ààrẹ Bola Tinubu ti pàṣẹ láti  sí Pápákọ̀ Òfurufú Agro-Cargo International àti àwọn iṣẹ́ àgbékalẹ̀ míràn ní Ìpínlẹ̀ Ogun, ó sọ wí pé Nàìjíríà dúró ṣinṣin lórí ọ̀nà sí ipò gíga láìka àwọn ìpèníjà ààbò tí ń lọ lọ́wọ́. Nígbà tí ó ń sọ̀rọ̀…

Ẹgbẹ́ Ààrẹ Ṣe Ayẹ̀wò Ìkọlù Si Jos, Wọn Se Atìlẹ́yìn fún Ìsìnkú Àwọn Tó Farapa.

Ẹgbẹ́ Àjọṣepọ̀ Àwùjọ Ààrẹ, Àríwá Àárín Gbùngbùn, ti ṣe àyẹ̀wò síwájú sí i nípa ìkọlù tí ó ṣẹ̀ṣẹ̀ ṣẹlẹ̀ sí Angwan Rukuba ní Ìjọba Àárín Gbùngbùn Jos ní Ìpínlẹ̀ Plateau. Èyí jẹ́ ara àwọn ìsapá tí ń lọ lọ́wọ́ láti ṣe atìlẹ́yìn fún àwọn…

Àjọ CAF ṣe ayẹyẹ àwọn orílẹ̀-èdè Áfíríkà mẹ́wàá Ti Wọn Kopa Ninu ìdíje ife àgbáyé

Àjọ (CAF), ti ṣe ayẹyẹ àṣeyọrí pàtàkì kan fún ilẹ̀ náà, bí àwọn orílẹ̀-èdè Áfíríkà mẹ́wàá tí ó gba àmì-ẹ̀yẹ ti ṣe àtìlẹ́yìn fún ipò wọn ní ife àgbáyé FIFA ti ọdún 2026. Ìdíje náà tí a ṣètò láti ṣe ní Orílẹ̀-èdè Amẹ́ríkà, Kánádà àti…

Ilé isẹ́ ìjọba FRCN Pe Aadọrin ọdún Ole Márùn: Orílẹ̀-èdè Nàìjíríà Ṣèlérí Àtúnṣe Àwọn Ìròyìn…

Ìjọba Orílẹ̀-èdè Nàìjíríà ti tún ìdúróṣinṣin rẹ̀ ṣe láti sọ àwọn ìròyìn gbogbogbò di tuntun àti láti rí i dájú wí pé kò sí ọmọ Orílẹ̀-èdè Nàìjíríà kankan tí kò ní ìmọ̀, bí Federal Radio Corporation of Nigeria (FRCN) ṣe ń ṣe ayẹyẹ ọdún…

Ààrẹ Tinubu fọwọ́ sí Awọn ìgbésẹ̀ Ọtun Láti dènà Àwọn ìkọlù Jos.

Ààrẹ Bola Tinubu ti fọwọ́ sí àwọn ìgbésẹ̀ kan, pẹ̀lú àwọn ìgbésẹ̀ ààbò tí ń lọ lọ́wọ́ ní Jos, láti dènà àtúnṣe ìkọlù olóró tí ó ṣẹlẹ̀ láìpẹ́ yìí ní Angwan Rukuba, Ìpínlẹ̀ Plateau. Gómìnà Ìpínlẹ̀ Plateau, Caleb Mutfwang sọ èyí nígbà tí ó…

Àjọ̀dún Àjínde Ìjọba Orílẹ̀-èdè Nàìjíríà kéde ọjọ́ Ẹtì àti ọjọ́ Ajé ní ọjọ́ ìsinmi gbogbogbò.

Ìjọba  Orílẹ̀-èdè Nàìjíríà kéde ọjọ́ Ẹtì àti ọjọ́ Ajé ní ọjọ́ kẹfà oṣù kẹrin ọdún 2026 gẹ́gẹ́ bí ọjọ́ ìsinmi gbogbogbò láti ṣe ayẹyẹ Àjọ̀dún Ìsinmi ọdún yìí. Mínísítà fún ọ̀rọ̀ inú ilé, Dókítà Olubunmi Tunji-Ojo, ẹni tí ó ṣe ìkéde náà ní…

Ààrẹ orílẹ̀-èdè Nàìjíríà Ń Wá Ìfọwọ́sí Àwọn Aṣojú Ilé ìgbìmọ̀ fún Àtúnṣe Ìṣúná Owó Ọdún 2026.

Ààrẹ orílẹ̀-èdè Nàìjíríà Bola Ahmed Tinubu ti kọ̀wé sí Ilé Àwọn Aṣojú láti béèrè fún àtúnṣe pàtàkì sí ìṣúná owó ọdún 2026. Lẹ́tà náà, tí Alága Ilé, Ọ̀gbẹ́ni Tajudeen Abbas kà ní ìpàdé gbogbogbòò, tọ́ka sí àìní láti mú àwọn iṣẹ́ tó kù…
button