Take a fresh look at your lifestyle.

Ààrẹ orílẹ̀-èdè Nàìjíríà Ń Wá Ìfọwọ́sí Àwọn Aṣojú Ilé ìgbìmọ̀ fún Àtúnṣe Ìṣúná Owó Ọdún 2026.

72

Ààrẹ orílẹ̀-èdè Nàìjíríà Bola Ahmed Tinubu ti kọ̀wé sí Ilé Àwọn Aṣojú láti béèrè fún àtúnṣe pàtàkì sí ìṣúná owó ọdún 2026.

Lẹ́tà náà, tí Alága Ilé, Ọ̀gbẹ́ni Tajudeen Abbas kà ní ìpàdé gbogbogbòò, tọ́ka sí àìní láti mú àwọn iṣẹ́ tó kù sílẹ̀ kúrò kí o sì ṣe owó fún àwọn iṣẹ́ pàtàkì orílẹ̀-èdè Nàìjíríà.

Ààrẹ sọ pé “àwọn àtúnṣe tí a dábàá náà ní èrò láti kojú àwọn ìlérí owó tí a kò sanwó láti inú ìṣúná owó tẹ́lẹ̀, láti mú àwọn iṣẹ́ tuntun tí a gbé kalẹ̀, àti láti mú ìdúróṣinṣin ìṣúná owó dúró.”

Ní àfikún, ìjọba ń wá ìfọwọ́sí fún nǹkan bí ₦meji tirilionu nínú ìnáwó owó tuntun fún àwọn iṣẹ́ pàtàkì ní ọ̀pọ̀ ẹ̀ka tí a kò rí nínú ìṣúná owó lọ́wọ́lọ́wọ́.

Ìdámọ̀ràn náà tún ṣàlàyé àwọn ìtọ́jú tí a fojú sí, títí kan ₦478.6 bilionu nínú ìnáwó owó ìjọba àpapọ̀ fún àwọn iṣẹ́ ọkọ̀ ojú irin alágbára tí ó ti pẹ́ ní àwọn ìpínlẹ̀ Èkó, Kano, Kaduna àti Ogun, àti àwọn ìkẹ́kọ̀ọ́ ìṣeéṣe fún àwọn ètò ọkọ̀ ojú irin tuntun ní Enugu àti Maiduguri.

Lẹ́tà náà rọ àwọn aṣòfin láti ṣe àgbéyẹ̀wò náà kíákíá láti rí i dájú wí pé ètò owó ọdún 2026 ní ìmúṣẹ láìsí ìṣòro.

Comments are closed.

button