Ààrẹ Bola Ahmed Tinubu, ti yan Ọ̀jọ̀gbọ́n Shu’aibu Shehu Aliyu gẹ́gẹ́ bí Akọ̀wé Àgbà ti Àjọ Ìdàgbàsókè Ìmọ̀-Ẹ̀rọ Epo (PTDF).
Aliyu rọ́pò Ahmed Galadima Aminu, ẹni tí ó ṣẹ̀ṣẹ̀ fi ipò sílẹ̀ láti kópa nínú ìdìbò gómìnà ọdún 2027 ní Ìpínlẹ̀ Adamawa.
Ìròyìn kan tí Agbẹnusọ Ààrẹ, Ọ̀gbẹ́ni Bayo Onanuga gbé jáde ní ọjọ́rú, fi hàn wi pé Ààrẹ tún ti sọ onimọ ẹrọ Sule Ahmed Abdulaziz di Olùdarí Àgbà/Olórí Àgbà ti Ilé-iṣẹ́ Gbigbe Ẹ̀rọ ti Orílẹ̀-èdè Nàìjíríà (TCN) di tuntun fún ìgbà kejì àti ìkẹ́yìn.
Àwọn méjèèjì bẹ̀rẹ̀ sí í ṣiṣẹ́ lẹ́sẹ̀kẹsẹ̀.
Onimọ ẹrọ Abdulaziz ní ìrírí tó lé ní ọgbọ̀n ọdún nínú ẹ̀ka iná mànàmáná, ó sì tún ti mú kí ìṣọ̀kan iná mànàmáná agbègbè lágbára nípasẹ̀ ìdarí rẹ̀ nínú Adágún Agbára Ìwọ̀-Oòrùn Áfíríkà (WAPP).
Ààrẹ Tinubu rọ àwọn méjèèjì tí a yàn láti ṣe iṣẹ́ wọn pẹ̀lú ìtara, ìwà títọ́, àti ìmọ̀lára iṣẹ́ orílẹ̀-èdè, ní ìbámu pẹ̀lú Àgbékalẹ̀ Ìrètí Tuntun.