Ìjọba Àpapọ̀ ti fọwọ́ sí ìdásílẹ̀ Ètò ẹ̀bùn olodọodún, “Nigeria National Laureate Annual Prize Programme”, ètò pàtàkì kan tí a ṣe láti dá àwọn ìwádìí ẹ̀kọ́ tó tayọ, ìtayọ ọpọlọ, àti àwọn ìṣẹ̀dá tuntun tó ṣeé ṣe ní ti ìṣòwò mọ̀ láti ọ̀dọ̀ àwọn ilé-ẹ̀kọ́ gíga Nàìjíríà.
Ìgbésẹ̀ yìí ṣe àmì sí ìgbìmọ̀ pàtàkì láti gbé Nàìjíríà kalẹ̀ gẹ́gẹ́ bí ibùdó àgbáyé fún ìmọ̀, ìwádìí, àti ìdàgbàsókè tí ó darí àwọn ìṣẹ̀dá tuntun.
Fún Ìpele ọdún 2026, ètò náà yóò bẹ̀rẹ̀ pẹ̀lú ìfilọ́lẹ̀ ìgbìmọ̀ náà, lẹ́yìn náà ni ìpè orílẹ̀-èdè fún àwọn ìfisílẹ̀ ní oṣù karùn-ún ọdún 2026 nípasẹ̀ àjọ NERD. Ìpele ìdánwò náà yóò bẹ̀rẹ̀ láti oṣù kẹfà sí oṣù kẹsàn-án ọdún 2026, tí yóò parí ní ayẹyẹ ọmọ orílẹ̀-èdè Nàìjíríà tí a ṣètò fún oṣù kọkànlá ọdún 2026 ní Abuja, níbi tí a ó ti ṣe ọ̀ṣọ́ àti ṣe ayẹyẹ àwọn ọ̀mọ̀wé tó tayọ fún àwọn àfikún wọn sí ìlọsíwájú ọgbọ́n àti ìdàgbàsókè orílẹ̀-èdè Nàìjíríà.
Wọn wa gba gbogbo eniyan niyanju lati tẹle ilọsiwaju ti ilana iṣakoso iwadi ati yiyan nipasẹ oju opo wẹẹbu àjọ NERD.
Temitọ́pè Òbísẹ̀san