Take a fresh look at your lifestyle.

Ààrẹ Buhari Ṣí Àwọn Ìṣẹ́ Àkànṣe TETFUND Ẹlẹgbẹ-gbẹ́ Bílíọ̀nù Náírà Ní Makurdi

Ààrẹ Muhammadu Buhari ní Ọjọ́bọ̀, tí ṣí àwọn iṣẹ́ àkànṣe mẹ́fà nípasẹ̀ Àjọ ìnáwó Ilé-ẹ̀kọ́ gíga (Tertiary Education Trust Fund TETFUND) ní ilé-ìwé gíga tí Benue State University, Makurdi, ní Àárín gbùngbùn Àríwá, Nàìjíríà. Ààrẹ Buhari…

UNIBEN Gbá Ààmì Ẹyẹ Fásítì Tó Dára Jùlọ Ní Ilẹ̀ Áfíríkà Èyí Tó Wáyé Ní Orílẹ̀-èdè Rwanda

Yunifásítì tí Benin orílẹ̀-èdè Nàìjíríà tí gbá Ààmì Ẹyẹ Ilé-ẹ̀kọ́ gíga tí ilẹ̀ Áfíríkà fún Ọdún 2023 ní Rwanda. Ìgbákejì Alàkóso tí Ilé-ẹ̀kọ́ gíga, Ọ̀jọ̀gbọ́n Lilian Salami, tún gbá Ọlá tó gá jù gẹ́gẹ́ bí "Pillar of Education Africa"…

Ìjì Lílé Bá Àwọn Òun-Ìní Jẹ́, Sọ́ Ọ̀pọ̀lọpọ̀ Dì Aláìnílé Lórí Ní Ìpínlẹ̀ Kwara

Òjò tí ń rọ̀ pẹ̀lú ìjì líle ní alẹ́ ọjọ́bọ̀ tí bá ọ̀pọ̀lọpọ̀ òun-ìní àwọn ènìyàn ní ìlú Ilorin ní ìpínlẹ̀ Kwara, Àárín gbùngbùn Àríwá Nàìjíríà jẹ́. Ó bá àwọn òun-ìní àwọn olùgbé àtí tí ìṣòwò jẹ́, àwọn ọkọ ayọkẹlẹ, àwọn òpó iná…

Arólé Oòduà Ọba Adeyeye Ojaja II Ṣé Ìfilọ́lẹ̀ Ẹ̀sìn Adúláwọ̀ Ní Orílẹ̀-èdè Brazil

Ẹní ọ̀wọ̀ àtí alága àwọn Ọba lorílẹ̀-èdè Nàìjíríà (National Traditional Council), Ọọ̀ni tí ilé Ifẹ, H.I.M Adeyeye Enitan Ogunwusi, Ọjaja II, tí ṣé ìfilọ́lẹ̀ ọjọ́ ẹsìn ìbílẹ̀ adúláwọ̀ tí ọdọọdún tí á pé àkọlé rẹ̀ ní "Ọjọ́ Ìṣẹ̀ṣé," ní…

Ọba Sulu-Gambari Gbóríyìn Fún Ìjọba Àpapọ̀ Orílẹ̀-èdè Nàìjíríà Fún Ìdásílẹ̀ Ìgbìmọ̀ Aláṣẹ Ẹ̀kọ́…

Emir tí Ìlú Ilorin àti Alága Ìgbìmọ̀ Ọba àti Oyè Ìbílẹ̀ tí Ìpínlẹ̀ Kwara, Alhaji Ibrahim Sulu-Gambari tí gbóríyìn fún Ìjọba Orílẹ̀-èdè Nàìjíríà fún ìdásílẹ̀ Ìgbìmọ̀ aláṣẹ ètò Ẹ̀kọ́ Ilé-ìwé gírámà tí Orílẹ̀-èdè yìí, (National Secondary…

Napoli Bẹ̀rẹ̀ Ìpàlẹ́mọ́ Látí Rọ́pò Àgbábọ́ọ̀lù Ọmọ Orílẹ̀-èdè Nàìjíríà Victor Osimhen

Napoli jẹ́ olólùfẹ́ àgbábọ́ọ̀lù ipò ìwà fún ìkọ Atalanta "Rasmus Hojlund," Calciomercato sọ, àtí wípé Luciano Spalletti gbàgbọ́ pé yóò jẹ́ àròpọ̀ ọlọ́jọ́ pípẹ́ fún Victor Osimhen lẹyìn tí àgbábọ́ọ̀lù ọmọ Nàìjíríà bá kúrò nínú ìkọ náà ní…
button