Take a fresh look at your lifestyle.

Àpéjọpọ̀ Ní Kọ́kọ́rọ́ Látí F’ayé Gbá Ìjọba Tiwá-ń-tiwá Ní Áfíríkà – Ààrẹ Tinubu

Ààrẹ Bola Tinubu tí pé fún òkun láti ọdọ àwọn ẹgbẹ́ àgbègbè ní Áfíríkà láti mú àjọṣepọ̀ àtí ìbátan bá ìṣòwò láàrín àwọn orílẹ̀-èdè Áfíríkà. O sọ pé síṣe bẹ́ẹ̀ yóò ṣé ìrànlọ́wọ́ látí jẹ́ kí ìjọba tiwá-ń-tiwá jinlẹ̀ sí àtí kó yára…

Ìpínlẹ̀ Èkó Ṣé Àjọṣepọ̀ Pẹ̀lú Ìgbìmọ̀ Kàn Látí Ṣé Àyípadà Ìwé-ẹ̀kọ́ Ilé-ìwé Alákọ́bẹ̀rẹ̀

Ìjọba Ìpínlẹ̀ Èkó nípasẹ ilé-iṣẹ́ tí ẹ̀kọ́ Ìpìlẹ̀ àti gíràmà tí ń ṣé ìfọwọ́sowọ́pọ̀ pẹ̀lú Ìgbìmọ̀ Ìwádìí àti Ìdàgbàsókè Ẹ̀kọ́ Nàìjíríà (Nigeria Educational Research and Development Council NERDC) látí ṣé àyẹ̀wò àwọn Ìwé-ẹ̀kọ́ àwọn ilé-ìwé…

Àwọn Aṣojú Pé Fún Àyẹ̀wò Àwọn Òṣìṣẹ́ Tí Ẹká Òfurufú Tí Nàìjíríà

Ilé-ìgbìmọ̀ Aṣojú s'òfin tí pàṣẹ fún Ilé-iṣẹ́ tí Ọkọ̀ Òfurufú àtí àwọn ilé-iṣẹ́ tó yẹ́ látí ṣàyẹ̀wò ní kíkún tí àwọn òṣìṣẹ́ Pápá ọkọ̀ Òfurufú àti àwọn alágbàṣe ní Nàìjíríà. Ilé-ìgbìmọ̀ náà sọ pé kí ìṣàyẹ̀wò náà pẹ̀lú igbelewọn tí àwọn…

Ààrẹ Tinubu Yàn Ngelale Gẹ́gẹ́ Bí Aṣojú Nàìjíríà Àkọ́kọ́ Lórí Ìgbésẹ̀ Ojú-ọjọ́

Ààrẹ Bola Ahmed Tinubu tí yàn Ajuri Obari Ngelale gẹ́gẹ́ bí Aṣojú Ààrẹ Àkọ́kọ́ lórílẹ̀-èdè Nàìjíríà. Ìpinnu Ngelale wà nínú àlàyé kàn tó wá ní ọjọ́ Àìkú si àwọn oníròyìn Ilé-ìṣẹ́ Ìjọ̀ba. Àlàyé náà fí kún pé Ngelale yóò ṣiṣẹ́ gẹ́gẹ́…

Aṣáájú Nàìjíríà Fi Ìgbìmọ̀ Ààrẹ Kalẹ̀ Lórí Ojú-Ọjọ́ Àtí Ìdàgbàsókè Òun Ọ̀gbìn

Ààrẹ orílẹ̀-èdè Nàìjíríà, Bola Ahmed Tinubu tí ṣètò Ìgbìmọ̀ Alàkóso kàn lórí Iṣẹ́ Ojú-ọjọ́ àtí àwọn ojútùú sí Ìṣòwò àwọn òun ọ̀gbìn. Ìgbìmọ̀ náà ní látí ṣàkóso gbogbo àwọn ètò ìmúlò àtí àwọn ètò lórí iṣẹ́ Ojú-ọjọ́ àtí ìdàgbàsókè…

Ìgbìmọ̀ Àwọn Olùkọ Ṣé Ìdánwò Ọ̀jọ̀gbọ́n Fún Àwọn Olùkọ Ẹgbẹ̀rún-Méjìlá-Àbọ̀-Lè-Díẹ̀

Ìdánwò àwọn Ọ̀jọ̀gbọ́n Olùkọ́ 'Teacher's Professional Qualifying Exam PQE,' tí a ṣètò nípasẹ Ìgbìmọ̀ Àwọn Olùkọ tí Nàìjíríà 'Teacher's Registration Council of Nigeria TRCN,' látí ṣé ìdánwò tó lágbára fún àwọn olùkọ́ látí ríi dájú pé àwọn…