Take a fresh look at your lifestyle.

Àwọn Akẹ́kọ̀ọ́ márùndínláàdọ́rin Ní Wọ́n Ti  Yan Fún Ẹ̀bùn Idókòwò Mílíọ̀nù Àádọta Náírà.

138

Ìjọba Nàìjíríà ti yan àwọn akẹ́kọ̀ọ́ márùndínláàdọ́rin láti inú àwọn olùbéèrè 30,639 káàkiri àwọn ilé-ẹ̀kọ́ gíga 404 ní gbogbo orílẹ̀-èdè fún ìpele ìkẹyìn ti ẹ̀bùn ìdókòwò Akẹ́kọ̀ọ́ (S-VCG), ètò pàtàkì ti Ààrẹ Bola Ahmed Tinubu,  tí a ṣe láti mú kí àwọn iṣẹ́ akẹ́kọ̀ọ́ ní ipa gíga yára kí ó sì fún ọrọ̀ ajé tí ó ń darí ní Orílẹ̀-èdè Nàìjíríà lágbára síi.

Àṣeyọrí yìí ṣe àfihàn jíjìn ti ìṣẹ̀dá tuntun, ìṣẹ̀dá àti agbára ìṣòwò nínú ètò ẹ̀kọ́ gíga Nàìjíríà, pẹ̀lú àwọn akẹ́kọ̀ọ́ tí ń ṣe àgbékalẹ̀ àwọn ọ̀nà tí ó gbòòrò káàkiri àwọn ẹ̀ka tí ó ṣe pàtàkì sí ìdàgbàsókè orílẹ̀-èdè.

Ní kíkéde ìdàgbàsókè náà, Mínísítà fún Ẹ̀kọ́, Dókítà Maruf Olatunji Alausa, nínú ìkéde láti ọwọ́ Olùdarí Ìròyìn ti ilé-iṣẹ́ náà, Boriowo Folasade, ṣe àpèjúwe ètò náà gẹ́gẹ́ bí ìdókòwò pàtàkì nínú ìran àwọn olùdásílẹ̀ àti àwọn olùdásílẹ̀ iṣẹ́ ní  Orílẹ̀-èdè Nàìjíríà tí ń bọ̀, ó sì ṣe àkíyèsí wí pé àbájáde náà ṣe àfihàn agbára ìṣẹ̀dá àti ìṣòwò tí ń pọ̀ sí i ti àwọn akẹ́kọ̀ọ́ Orílẹ̀-èdè Nàìjíríà.

Ó ní ètò náà yóò parí ní ọjọ́ ẹ̀bùn owó ìrànlọ́wọ́ owó fún àwọn akẹ́kọ̀ọ́, tí a ṣètò fún ọjọ́ Àìkú, ọjọ́ kankandinlogun oṣù Odun 2026, láti ago méjì sí àgọ mẹrin, níbi tí a ó ti kéde àwọn tó gba owó ìrànlọ́wọ́ tó tó àádọta mílíọ̀nù náírà ó sì fi kún wí pé ìṣẹ̀lẹ̀ pàtàkì náà ń fi kún ìdúróṣinṣin Ilé Iṣẹ́ Ẹ̀kọ́ ti Àpapọ̀ láti gbé ìṣẹ̀dá tuntun lárugẹ, láti ṣe atilẹyin fún iṣẹ́ akẹ́kọ̀ọ́ àti láti kọ́ ọ̀nà ìṣiṣẹ́ àwọn iṣẹ́ tó lè mú kí ìyípadà ọrọ̀ ajé orílẹ̀-èdè Nàìjíríà yípadà.

Comments are closed.

button