Take a fresh look at your lifestyle.

Ìpínlẹ̀ Kano: Àwọn ọlọ́pàá Ròyìn Wí Pé Ìwà Ọ̀daràn Ti Dínkù.

51

Ẹgbẹ́ ọlọ́pàá ìpínlẹ̀ Kano sọ wí pé ààbò káàkiri ìpínlẹ̀ náà túbọ̀ mú èsì ayo jáde síi ní ìdá mẹ́rin àkọ́kọ́ ọdún 2026, wọ́n sì sọ wí pé ìlọsílẹ̀ nínú àwọn iṣẹ́ ọ̀daràn ti dínkù.

Kọmíṣọ́nà fún àwọn ọlọ́pàá, Ibrahim Adamu Bakori,  lo sí èyí di mimọ  níbi ìpàdé àwọn oníròyìn kan ní Kano, ó sọ wí pé ìdàgbàsókè náà jẹ́ nítorí àwọn àtúnṣe tó ń lọ lọ́wọ́ àti àwọn ètò tí ọlọ́pàá tó ń ṣe.

Bakori sọ wí pé ẹgbẹ́ ọlọ́pàá gba iṣẹ́ ọlọ́pàá àwùjọ, iṣẹ́ ológun tí àwọn aláṣẹ ń darí, àti fífún àjọṣepọ̀ pẹ̀lú àwọn ilé iṣẹ́ ààbò mìíràn lágbára láti gbógun ti ìwà ọ̀daràn.

Ó sọ wí pé “Iṣẹ́ Kukan Kura” ṣe àfikún sí ìdínkù ìwà ọ̀daràn, tí a mọ̀ sí Fadan Daba ní àdúgbò.

Gẹ́gẹ́ bí ó ti sọ, àwọn ọlọ́pàá tún dín ìwà ọ̀daràn kù, wọ́n dá ìjà àwọn àgbẹ̀ àti àwọn darandaran dúró nípasẹ̀ ìjíròrò, wọ́n sì mú àwọn afurasi tí wọ́n ní í ṣe pẹ̀lú olè jíjà, jíjí, ìtajà oògùn olóró, àti ìwà ọ̀daràn lórí ayélujára.

Ó fi kún un pé ọ̀pọ̀ nǹkan tí wọ́n jí ni wọ́n rí gbà ní àsìkò náà.

Kọmíṣọ́nà náà tún fi hàn wi pé wọ́n ti dá àwọn oníṣòwò oògùn tó lé ní ẹgbẹ̀rún méjì (2,000) tí wọ́n fura sí mọ̀ nípasẹ̀ ìmọ̀ ìjìnlẹ̀, ó sì sọ wí pé àwọn ìwádìí ń lọ lọ́wọ́ àti pé ìgbésẹ̀ yóò tẹ̀lé.

Láìka ìlọsíwájú náà sí, Bakori jẹ́wọ́ àwọn ìpèníjà ààbò tí ó ń bá a lọ, ó sì fi dá àwọn olùgbé lójú wi pé wọ́n ń gbìyànjú láti pa àlàáfíà mọ́.

Ó gbóríyìn fún atìlẹ́yìn Olórí Àgbà ti Ọlọ́pàá, Olatunji Rilwan Disu, àti Abba Kabir Yusuf, àti ìfọwọ́sowọ́pọ̀ àwọn olùgbé Kano.

Bakori rọ gbogbo ènìyàn láti máa ṣe àtìlẹ́yìn fún àwọn ọlọ́pàá láti mú ààbò àti ààbò pọ̀ sí i ní gbogbo ìpínlẹ̀ náà.

Comments are closed.

button