Ààrẹ Bola Ahmed Tinubu ti fi ìbánikẹ́dùn rẹ̀ hàn sí àwọn oníṣòwò àti àwọn olùgbé Ìpínlẹ̀ Kano lẹ́yìn ìṣẹ̀lẹ̀ iná tó burú jáì ní Ọjà Singer, ó sì ti darí ìwádìí pípéye sí àwọn ìṣẹ̀lẹ̀ tó ń ṣẹlẹ̀ ní ibi ìṣòwò náà.
Iná náà, tó bẹ̀rẹ̀ ní alẹ́ ọjọ́ Àbámẹ́ta tó sì bẹ̀rẹ̀ sí í jó títí di òwúrọ̀ ọjọ́ Àìkú, fa ìbàjẹ́ púpọ̀ sí ọjà oúnjẹ, ó sì ba àwọn ẹrù àti ìgbésí ayé jẹ́.
Ààrẹ Tinubu, ẹni tó ti kọ́kọ́ bá Gómìnà Ìpínlẹ̀ Kano Abba Kabir Yusuf sọ̀rọ̀ láti gba ìròyìn nípa ìṣẹ̀lẹ̀ náà, ṣàpèjúwe ìṣẹ̀lẹ̀ náà gẹ́gẹ́ bí ohun ìbànújẹ́ àti ohun tó ń bani nínú jẹ́.
Ààrẹ gbé àníyàn dìde pé iná tó ṣẹ̀ṣẹ̀ bẹ̀rẹ̀ wáyé ní ọ̀sẹ̀ méjì lẹ́yìn tí ìṣẹ̀lẹ̀ iná kan tó ṣẹlẹ̀ ní ọjà kan náà pa ọ̀pọ̀lọpọ̀ ilé ìtajà àti dúkìá run.
Ààrẹ Tinubu tún pàṣẹ pé kí a ṣe ìwádìí kíkún nípa ohun tó ń fa iná tó ń ṣẹlẹ̀ ní ọjà náà, ó sì sọ pé irú ìṣẹ̀lẹ̀ bẹ́ẹ̀ máa ń fi àwọn oníṣòwò sínú wàhálà nígbà gbogbo, ó sì máa ń ba ìgbésí ayé jẹ́.
Ó wá rọ àwọn aláṣẹ tó bá yẹ láti mú kí àwọn ètò ààbò àti ètò ìdènà iná lágbára síi ní àwọn ọjà pàtàkì ní gbogbo orílẹ̀-èdè ati láti yẹra fún àwọn ìṣẹ̀lẹ̀ iru rẹ tó leè wáyé ní ọjó iwaju.
Tèmítọ́pẹ́ Òbísẹ̀san