Take a fresh look at your lifestyle.

Ìjọba Nàìjíríà Tún Ṣé Ìdánilójú Ìbọwọ̀ Sí Àdéhùn Wọ́n Pẹ̀lú Ẹ̀gbẹ́ Òṣìṣẹ́

238

Ìjọba orílẹ̀-èdè Nàìjíríà ní ọjọ́ Ẹtì tí fí dá àwọn ẹ̀gbẹ́ òṣìṣẹ́ lójú látí bọ̀wọ̀ fún àdéhùn tí wọ́n fọwọ́sí pẹ̀lú ẹ̀gbẹ́ òṣìṣẹ́ (NLC/TUC).

Gẹ́gẹ́bí Mínísítà tí Ìpínlẹ̀ fún Iṣẹ́, Ìyááfín Nkeiruka Onyejeocha, ìjọba kó ní ìrẹ̀wẹ̀sì nínú àdéhùn rẹ̀ ní kíkún fún àwọn Òṣìṣẹ́ Nàìjíríà.

Mínísítà náà ṣé ìdánilójú rẹ̀ níbí ìpàdé àpérò kàn tó ṣé látí kojú ìpinnu àwọn ẹ̀gbẹ́ Òṣìṣẹ́ látí dá iṣẹ́ sílẹ̀ lẹ́yìn ọjọ́ mẹ́rìnla tí wọ́n fún ìjọba àpapọ̀ látí bẹ̀rẹ̀ síí ṣiṣẹ́ lórí àdéhùn tí wọ́n ṣé pẹ̀lú àwọn ní ọjọ́ Kéjì Oṣù kẹ́wàá, Ọdún 2023.

Ní Ọjọ́bọ̀, ẹ̀gbẹ́ òṣìṣẹ́ NLC àtí TUC ṣé àgbéjáde ìkéde àpapọ kàn bí wọ́n ṣé halẹ̀ mọ́ ìjọba pé àwọn yóò pàṣẹ fún àwọn ọmọ ẹgbẹ́ wọ́n látí dá iṣẹ́ sílẹ̀ nítorí pé ìjọba kó tẹ̀lé àdéhùn tó wáyé ní 2023.

Comments are closed.

button