Mínísítà fún Ìròyìn àti Ìtọ́sọ́nà Orílẹ̀-èdè Nàìjíríà, Mohammed Idris, ti ṣe ìlérí ìmúrasílẹ̀ Ìjọba Àpapọ̀ láti lo àwọn àwárí Ìròyìn Àtòjọ Orúkọ Rere ti Nàìjíríà (Nigeria Reputation Perception Index Report) ti ọdún 2025 láti ṣe àtúnṣe bí a ṣe ń wo orílẹ̀-èdè náà ní agbègbè àti ní àgbáyé, ó ṣàpèjúwe orúkọ rere orílẹ̀-èdè gẹ́gẹ́ bí iṣẹ́ ìṣàkóso tó ní ipa lórí ìfẹ́ orílẹ̀-èdè, ìjọba àti ìdókòwò tààrà.
Idris sọ èyí níbi ìgbékalẹ̀ gbogbogbòò ti Ìròyìn Àtòjọ Orúkọ Rere ti Nàìjíríà ti ọdún 2025 ní Abuja, olú ìlú orílẹ̀-èdè náà.

Olùdarí Ìròyìn ní ilé-iṣẹ́ náà, Suleiman Haruna tó ṣojú rẹ̀, Mínísítà náà sọ pé ìròyìn náà fún ìjọba ní àwọn ìwúrí tó ṣeé gbẹ́kẹ̀lé láti kojú àwọn èrò òdì àti láti ṣe àtúnṣe ìlànà gbogbogbòò pẹ̀lú àwọn ìfojúsùn àwọn aráàlú.

Nígbà tí ó ń yin Ilé-ẹ̀kọ́ Ìbátan Gbogbogbòò ti Nàìjíríà (NIPR) fún gbígbé ìṣàkóso orúkọ rere ga sí ipò pàtàkì orílẹ̀-èdè, Idris tẹnu mọ́ ọn pé àlàfo ìgbẹ́kẹ̀lé tí ó wà láàrín ìjọba àti àwọn aráàlú fi ìdí tí a fi gbọ́dọ̀ ṣe àkóso orúkọ rere gẹ́gẹ́ bí iṣẹ́ ìjọba pàtàkì.
Comments are closed.