Olùdarí Àgbà tí Ilé Akéde Nàìjíríà (Voice of Nigeria VON), Mallam Jibrin Baba Ndace, tí mọ́ pàtàkì ti kíkọ àwọn itan-akọọlẹ tó dára nípa àwọn Ológun Nàìjíríà fún Oyè tí ilé àtí tí Káríayé.
Nígbà tó ń sọ̀rọ̀ níbí ìfilọ́lẹ̀ ìwé Lieutenant Colonel Zando Danjuma, tí wọ́n pé ní ” My Sojourn and my Experience in the Department of Civil-Military Affairs,” Ndace rọ́ àwọn òṣìṣẹ́ ìròyìn tó ń ṣiṣẹ́ lórí ọrọ̀ ológun ní látí fí kún ìwé náà.
O tún ṣàfihàn ìpinnu Ilé Akéde Nàìjíríà (Voice of Nigeria VON) sí Ètò Ìrètí Àtúnṣe tí Ààrẹ Ahmed Bola Tinubu, bí wọ́n ṣé ń ṣètò ìtàn réré nípa Nàìjíríà pẹ̀lú èdè mẹ́jọ káàkiri Àgbáyé.
Ó gbá àwọn ènìyàn níyànjú látí ká ìwé Lt Col Zando fún òye tó dára jùlọ lórí ologun àti ìlú,