Take a fresh look at your lifestyle.

Gómìnà Kano Gbóríyìn Fún INEC Àti Àwon Ilé-iṣẹ́ Ààbò Fún Ìdìbò Àlàáfíà

85

Gómìnà Ìpínlẹ̀ Kano, Abba Yusuf, ti yín Ìgbìmọ̀ Elétò Ìdìbò Olómìnira Orílẹ̀-èdè (INEC), àti àwọn ilé-iṣẹ́ ààbò fún iṣẹ́ àlàáfíà àti ìlànà tí ìdìbò abẹ́lé ní Ìpínlẹ̀ náà.

‎ Ìyìn Gómìnà náà ní a gbé jáde nínú àtẹ̀jáde kán tí agbẹnusọ rẹ̀, Sunusi Bature fí síta.

‎ Gómìnà Yusuf ṣàpèjúwe iṣẹ́ náà gẹ́gẹ́ bí pàtàkì nínú ìdàgbàsókè ìjọba tiwa-n-tiwa ní Kano, Ó sì ṣe àkíyèsí idakẹjẹ awọn àyíká ile ìdìbò jákèjádò ẹka ìdìbò náà ṣàfihàn ìdàgbàsókè àwọn olóṣèlú àti àwọn Olùdìbò àti imunadoko ìgbésẹ ààbò tí a gbé kalẹ̀ fún ìdìbò náà.

‎O dúpẹ́ lọ́wọ́ àwọn Olùdìbò ní àwọn àgbègbè Àpéjọ àti Ungogo tí Ìpínlẹ̀ náà, níbití a tí ṣe ìdìbò abẹ́lé náà, fún ìbáwí wọn, ìfọwọ́sowọ́pọ̀ àti ifaramọ àwọn sí ìlànà àlàáfíà.

Comments are closed.

button