Nàìjíríà àti Angola ti fọwọ́ sí àdéhùn ìfàsẹ́yìn fíísà fún àwọn tó ní ìwé ìrìnnà ìjọba àti ti iwe irinna àwọn Aṣojú Íjọba , ìgbésẹ̀ kan tí a gbé kalẹ̀ láti dín àwọn àjọṣepọ̀ ìjọba kù àti láti mú kí àjọṣepọ̀ àárín àwọn orílẹ̀-èdè méjèèjì lágbára sí i.
Wọ́n fọwọ́ sí àdéhùn náà níbi ìpàdé àkànṣe ẹlẹ́ẹ̀kọkàndínlógójì ti àwọn olórí orílẹ̀-èdè àti ìjọba ti Àjọ Àwọn Orílẹ̀-èdè Áfíríkà ní Addis Ababa, Ethiopia.
Minisita fún Àjọ Àwọn Orílẹ̀-èdè Àjọ̀dún Orílẹ̀-èdè Nàìjíríà, Ambassador Yusuf Tuggar lo fọwọ́ sí àdéhùn náà ní ipò Nàìjíríà, nígbà tí Minisita fún Àjọṣepọ̀ Àtijọ́ ti Angola, Ambassador Tete Antonio fọwọ́ sí àdéhùn náà fún orílẹ̀-èdè Angola.
Ìdàgbàsókè yìí bá àwọn ìsapá ilẹ̀ adúláwọ̀ láti gbé láti lọ sí ibìkan sì òmíràn lárugẹ, láti mú kí ìbáṣepọ̀ àjọ lágbára sí i, àti láti mú ètò ìṣọ̀kan Áfíríkà tẹ̀síwájú, ní ìbámu pẹ̀lú ìran Àjọ Àwọn Orílẹ̀-èdè Áfíríkà nípa ìbáṣepọ̀ ìṣèlú àti ti ọrọ̀-ajé tí ó sún mọ́ra láàrín àwọn orílẹ̀-èdè ọmọ ẹgbẹ́.
Tèmítọ́pẹ́ Òbísẹ̀san