Take a fresh look at your lifestyle.

Ẹgbẹ́ Òṣèlú APC Osun Gba Àwọn Tó Sákúrò Ní Ègbé Òṣèlú PDP Mọ́ra, Fi Òùntẹ̀ Lu Ààrẹ Tinubu

83

 

Ẹgbẹ́ oṣelu All Progressives Congress (APC) ní Ìpínlẹ̀ Osun ti gbà àwọn ọmọ ẹgbẹ́ ilé igbimo aṣòfin ti Peoples Democratic Party (PDP) wọlé sí ẹgbẹ oṣelu APC ní ìpínlẹ̀ náà.

Nígbà tí ó ń sọ̀rọ̀ níbi àsè ní Osogbo, ní ọjọ́ Àbámẹ́ta, Alága Ìpínlẹ̀ APC ní Osun, Tajudeen Lawal, ṣàpèjúwe ìṣẹ̀lẹ̀ náà gẹ́gẹ́ bí ohun pàtàkì.

Ó ní, “Ohun tí a ń rí níbi àsè ńlá yìí ní ìpínlẹ̀ wa lónìí fẹ́rẹ̀ẹ́ jẹ́ ohun tí a kò tíì rí rí nínú ìtàn ìṣèlú orílẹ̀-èdè yìí, níbi tí àwọn Sẹ́nétọ̀ méjì pàtàkì ní Orílẹ̀-èdè Olómìnira ti Orílẹ̀-èdè Nàìjíríà àti àwọn ọmọ ẹgbẹ́ mẹ́ta ọlọ́lá ní Ilé Aṣòfin yóò ti fi ẹgbẹ́ aṣòfin sílẹ̀ ní ìpínlẹ̀ náà sí ẹgbẹ́ APC alátakò.”

Lawal sọ pé ìyípadà náà fi hàn pé ìyípadà aṣáájú ti ń bọ̀ láti ìjọba tó wà ní ìpele náà sí APC, ó sì tẹnumọ́ pé àwọn tó yí padà jẹ́ àwọn alágbára òṣèlú tí yóò mú àwọn olùtìlẹ́yìn wọn wá sínú APC.

Àwọn ọmọ ẹgbẹ́ ìgbìmọ̀ aṣòfin orílẹ̀-èdè tí wọ́n kúrò ní ìyókù ni Sẹ́nétọ̀ Francis Fadahunsi (Agbègbè ìgbìmọ̀ aṣòfin Osun East), Sẹ́nétọ̀ Olubiyi Fadeyi (Agbègbè ìgbìmọ̀ aṣòfin Osun West), Sẹ́nétọ̀ Omirin Olusanya (Agbègbè ìgbìmọ̀ aṣòfin Ijesha South), Sẹ́nétọ̀ Wole Oke (Agbègbè ìgbìmọ̀ aṣòfin Ijesha North), àti Sẹ́nétọ̀ Taofeek Ajilesoro (Agbègbè ìgbìmọ̀ aṣòfin Ife Central).

 

 

Tèmítọ́pẹ́ Òbísẹ̀san

 

 

Comments are closed.

button