Take a fresh look at your lifestyle.

Àkókò Ìdìbò:  Àjọ INEC Sàlàyé Àníyàn Àwọn Ènìyàn Lórí Rẹ̀.

60

Ìgbìmọ̀ elétò Ìdìbò Orílẹ̀-èdè Olómìnira ti  Nàìjíríà ti yanjú àwọn àníyàn lórí Àkókò àti àníyàn àwọn ènìyàn àti Ìgbòkègbodò tí wọ́n ṣẹ̀ṣẹ̀ gbé jáde fún Ìdìbò Gbogbogbò ti ọdún 2027, pàápàá jùlọ nípa àwọn ọjọ́ tí a yàn fún ṣíṣe ìdìbò náà.

Àjọ INEC kéde ní ọjọ́ Ẹtì wí pé ìdìbò Ààrẹ àti ti Ilé Ìgbìmọ̀ Aṣòfin Àpapọ̀ yóò wáyé ní  ogúnjọ́ oṣù Kejì, ọdún 2027, nígbà tí ìdìbò gómìnà àti ti àwọn aṣòfin ìpínlẹ̀ yóò wáyé ní ọjọ́ kẹfà oṣù Kẹta, ọdún 2027.

Ìgbìmọ̀ náà tún yan àṣeyọrí ìdìbò ẹgbẹ́ òṣèlú láàrín ọjọ́ kejìlélógún oṣù Karùn-ún àti ogúnjọ́ oṣù Kẹfà, ọdún 2026, fún yíyàn àwọn olùdíje.

Ṣùgbọ́n, àwọn kan lára àwọn ọmọ orílẹ̀-èdè Nàìjíríà ní àníyàn nípa ọjọ́ ìdìbò gbogbogbò, wọ́n sì sọ wí pé ó wà láàrín oṣù Ramadan.

Wọ́n tẹnu mọ́ ọn  wí pé àwọn  nílò láti gbààwẹ̀ lè lórí, iye àwọn olùdìbò, àwọn ètò ìṣètò, àwọn olùwòran àti àwọn olùdarí ìdìbò.

Ṣùgbọ́n, Àjọ INEC, nínú ìròyìn kan tí Kọmíṣọ́nà Orílẹ̀-èdè Nàìjíríà àti Alága Ìgbìmọ̀ Ìròyìn àti Ẹ̀kọ́ Àwọn Olùdìbò, Mohammed Haruna, gbé jáde ní ọjọ́ Ẹtì, sọ wí pé a ṣe àgbékalẹ̀ àkókò náà ní ìbámu pẹ̀lú àwọn àkókò tí ó wà nínú Ìwé Òfin ti Orílẹ̀-èdè Nàìjíríà, 1999 (gẹ́gẹ́ bí a ṣe ṣàtúnṣe rẹ̀), Òfin Ìdìbò, 2022, àti Àwọn Òfin àti Ìtọ́sọ́nà àjọ ẹlẹ́tọ̀ fún Ìhùwàsí Àwọn Ìdìbò, 2022.

Haruna sọ wí pé Àwọn Òfin àti Ìtọ́sọ́nà àjọ INEC fún Ìhùwàsí Àwọn Ìdìbò, tí ó bẹ̀rẹ̀ láti ọdún 2019, ti yan àwọn ọjọ́ tí a óò ṣe ìdìbò.

Comments are closed.

button