Take a fresh look at your lifestyle.

Àjọ NUJ Ìpínlẹ Gombe kí Ọ̀jọ̀gbọ́n Pate

183

 

Eka àjọ ẹgbẹ àwọn oníròyìn Orílẹ̀-èdè Nàìjíríà, Nigeria Union of Journalists, NUJ, ti kí Ọ̀jọ̀gbọ́n Umaru A Pate, lórí àṣeyọrí akoko iṣẹ́ rẹ̀ gẹgẹ bí ọgá Àgbà ti Yunifásítì Àpapọ̀, Kashere.

Ìròyìn náà, tí Alága Ìgbìmọ̀ Ìpínlẹ̀ NUJ Gombe, Ọ̀gbẹ́ni Faruk Mu’azu Gombe fọwọ́ sí, Ìgbìmọ̀ náà gbóríyìn fún ìdarí Ọ̀jọ̀gbọ́n Pate àti ìfaradà rẹ̀ sí ìtayọ ẹ̀kọ́, ó ṣàpèjúwe àkókò rẹ̀ gẹ́gẹ́ bí ìyípadà fún ilé-ẹ̀kọ́ àti ẹ̀ka ẹ̀kọ́ tó gbòòrò.

Ọ̀gbẹ́ni Mu’azu ṣàpèjúwe Ọ̀jọ̀gbọ́n Pate gẹ́gẹ́ bí ọ̀jọ̀gbọ́n àti ògbóǹtangí onímọ̀ ìbánisọ̀rọ̀, tí a kà sí ẹni tó darí yunifásítì náà já ní àkókò ìdàgbàsókè pàtàkì.

Bí àjọ NUJ ṣe sọ, Yunifásítì Àpapọ̀, Kashere ṣe àkọsílẹ̀ ìlọsíwájú tó ṣe pàtàkì nínú ìdàgbàsókè ohun eelo, ìfẹ̀sí àwọn ètò ẹ̀kọ́ àti ìwádìí tó pọ̀ sí i lábẹ́ ìdarí rẹ̀.

Ìgbìmọ̀ náà sọ pé àwọn àṣeyọrí náà ti mú kí ipò yunifásítì náà lágbára sí i gẹ́gẹ́ bí ibi tí ìmọ̀ ọgbọ́n orí ti ń lọ sí ní Àríwá-Ìlà-Oòrùn àti àwọn mìíràn.

Ó tún yin Ọ̀jọ̀gbọ́n Pate fún gbígbé ìwà rere, ìbáwí àti ìṣẹ̀dá tuntun lárugẹ láàárín àwùjọ yunifásítì náà.

Bí Ọ̀jọ̀gbọ́n Pate ṣe ń kúrò ní ipò, Ìgbìmọ̀ náà fi ìgbẹ́kẹ̀lé hàn pé ìrírí àti ìmọ̀ rẹ̀ yóò máa ṣe àǹfààní fún orílẹ̀-èdè náà ní àwọn ipò mìíràn, ó ṣàpèjúwe ogún rẹ̀ ní Federal University, Kashere gẹ́gẹ́ bí ẹ̀rí sí ìtọ́sọ́nà ìran àti ìtayọ ẹ̀kọ́.

NUJ wá rọ Ọgá Àgbà tó ń bọ̀, Ọ̀jọ̀gbọ́n Muhammad Inuwa Ja’afaru, láti kọ́lé lórí ìpìlẹ̀ tí a ti fi lélẹ̀ ṣáájú rẹ̀, ó tọ́ka sí iṣẹ́ ìsìn Ọ̀jọ̀gbọ́n Pate, bi ìyàsímímọ́ àti ìrẹ̀lẹ̀ gẹ́gẹ́ rẹ bí àpẹẹrẹ fún ìtọ́sọ́nà tí ó ní ọgbọ́n ninu.

 

Tèmítọ́pẹ́ Òbísẹ̀san

Comments are closed.

button