Ààrẹ Bola Tinubu tí padà sí Nàìjíríà lẹ́yìn tí ó kópa, pẹ̀lú àwọn ọmọ ẹgbẹ́ Ìgbìmọ̀ Aláṣẹ Àpapọ̀, nínú Ọ̀sẹ̀ Ìdúróṣinṣin Abu Dhabi ti ọdún 2026 (ADSW 2026) tó wáyé ní United Arab Emirates.
Lẹ́gbẹ̀ẹ́ kan ìpàdé àgbáyé náà, Nàìjíríà fọwọ́ sí Ìwé Àdéhùn Àjọṣepọ̀ Ọrọ̀-ajé (CEPA) pẹ̀lú United Arab Emirates, ìgbésẹ̀ kan ta gbé kalẹ̀ láti mú kí àjọṣepọ̀ ọrọ̀-ajé láàárín àwọn orílẹ̀-èdè méjèèjì lágbára sí i.
Àdéhùn náà ni a ṣe láti mú kí àjọṣepọ̀ ọrọ̀-ajé jinlẹ̀ sí i, láti mú kí ìṣòwò àti ìdókòwò pọ̀ sí i, láti gbé ìgbésẹ̀ ìmọ̀-ẹ̀rọ lárugẹ, àti láti mú kí àjọṣepọ̀ gbòòrò sí i ní àwọn ẹ̀ka pàtàkì bíi agbára, ètò àgbékalẹ̀, iṣẹ́-ogbin, iwakusa, àti agbára tí a lè yípadà.
Nígbà tó ń bá àwọn olùkópa sọ̀rọ̀ níbi ìpàdé náà, Ààrẹ Tinubu kéde pé Nàìjíríà yóò gbàlejò àkójọpọ̀ Nàìjíríà UAE INVESTOPIA ní Ìpínlẹ̀ Èkó ní oṣù Kejì ọdún 2026.
Comments are closed.