Take a fresh look at your lifestyle.

Àwọn Ọmọ-ogun Ṣàfihàn Ẹní Tó Ń Ṣètò Ìpara-ẹni Láàrin Ìlú Ní Àríwá-Ìlà Oòrùn

64

Àwọn Ọmọ-ogun tó ń ṣiṣẹ́ ní Àríwá-Ìlà Oòrùn Nàìjíríà HADIN KAI (OPHK) tí fí Ọ́gbẹ́ni Shariff Umar hàn gẹ́gẹ́ bí ẹní tó ń ṣètò ìpara-ẹni láàrín ìlú pẹ̀lú ado olóró tó ṣẹ̀ṣẹ̀ wáyé, èyí tí àwọn Ológun náà tí gbìyànjú láti dúró.

‎Èyí ni a fi hàn nínú gbólóhùn kan láti ọwọ́ Olùdarí Ìròyìn, Olórí Ìṣiṣẹ́ Àpapọ̀ àwọn Ológun (Àríwá Ìlà Oòrùn), HADIN KAI, ‘Lieutenant Colonel’ Sani Uba.

‎Gẹ́gẹ́ bí gbólóhùn náà ti sọ, àṣeyọrí náà tẹ̀lé àwọn iṣẹ́ ìwádìí tí wọn ṣe ní agbègbè Kalmari ní Maiduguri ní ọjọ́ kọkànlélọ́gbọ̀n oṣù Kejìlá ọdún 2025, èyí tí ó mú kí a mú àwọn afurasi mẹ́rìnlá tí wọ́n ní ìbáṣepọ̀ pẹ̀lú ìpara-ẹni pẹ̀lú ado olóró.

‎ Uba sọ pé àwọn ìwádìí àti ìlànà ìdámọ̀ tó tẹ̀lé ṣàfihàn àwọn ìṣètò, ipa, àti ìsopọ̀ iṣẹ́ ti ẹgbẹ́ ìpaniyan náà.

‎Ó sọ pé Ibrahim Muhammad tá mu, tó so ado olóró mọra ló ṣàfihàn Shariff Umar, tí a tún mọ̀ sí Yusuf, gẹ́gẹ́ bí olórí àti olùdarí ẹgbẹ́ náà.

‎Àwọn ìwádìí fi hàn pé Shariff Umar ló ṣe iṣẹ́ gbígba àwọn ado abúgbàù ìpara-ẹni sí àwọn ibi tí wọ́n yàn, ó ń múra sílẹ̀, ó ń darí wọn, ó sì ń gbé àwọn abúgbàù ìpara-ẹni sí àwọn ibi tí wọ́n yàn fún wọn, ó tún ń ṣe àkóso àwọn ètò àti ìpèsè àwọn oun èlò ado olóró (IED) naa.

‎Gbólóhùn náà tún fi hàn pé Umar tààrà ni ó ṣe àkóso ìkọlù ìpara-ẹni ní Mọ́sálásí Ọjà Gamboru ní ọjọ́ kẹrìnlélógún oṣù Kejìlá ọdún 2025, nígbà tí alábàáṣiṣẹ́ rẹ̀, Adamu, tí ó ti kú báyìí, ti bọ́ aṣọ ìpara-ẹni kan.

‎Wọ́n tún sọ pé òun náà ló tún dárí ìgbìyànjú ìpara-ẹni pẹ̀lú ado olóró tí àwọn ológun bàjẹ́ ní Damaturu, adó yìí ló gbé fún ẹni náà ní Maiduguri.

‎Ìyàwó Umar, Yagana Modu àti Ọmọbìnrin ìyàwó rẹ̀, Amina, náà jẹri pé àwọn máa ún rí ọkùnrin to so adó olóró mọra ní ilé afura sí náà.

‎Gbogbo àwọn afurasi náà ló wà ni àhámọ́ bi iṣẹ́ ìwádìí náà ṣé ń tèsíwájú.

Comments are closed.

button