Àjọ àrìnrìn-àjò lọ́ sí Mecca tí Ìpínlẹ̀ Kaduna tí kéde ikú ọkàn lára àwọn àrìnrìn-àjò. Amina Damari pẹ̀lú nọ́mbà ìforúkọsílẹ̀ KD363 láti ìjọba ìbílẹ̀ Sabon Gari ní ìpínlẹ̀ Kaduna.
Èyí ní amugba lẹgbẹ pàtàkì sí Akọ̀wé Aláṣẹ tí Àjọ náà, Ibrahim Shehu fọwọ́sí, tó sì wá fún àwọn òníròyìn ní Kaduna.
Ṣaaju iku Amina, o ti de si Hajj Camp ni Kaduna gẹgẹbi apakan ti ilana ayẹwo ṣaaju ki o to lọ si ajo mimọ. Bí ó ti wù kí ó rí, wọ́n ṣàwárí pé ara rẹ̀ kò yá ó sì ti dé sí àgọ́ náà ní tààràtà láti ilé ìwòsàn, ó sì hàn gbangba pé ọ̀pá kan wà lọ́wọ́ rẹ̀.
Gẹ́gẹ́ bí àlàyé ṣé so, nígbà tí àwọn élétó ìwòsàn tí wọ́n wà ní ibùdó Hajj tí mọ́ àìsàn rẹ̀, wọ́n ní kí wọ́n gbé Amina lọ sí ilé-ìwòsàn Barau Dikko fún ìtọjú tó péye, ṣùgbọ́n ó ṣé ní láànú pé kó dé ilé-ìwòsàn kó tó kú.
Akọ̀wé Aláṣẹ tí Àjọ náà, àtí gbogbo òṣìṣẹ́ àjọ náà ń kẹ́dùn pẹ̀lú àwọn ẹbí àtí àwọn ọrẹ tí Olóògbé Amina.
Leave a Reply