Àwọn tọrọ kan pàtàkì nínú ọkọ̀ ojú omi lábẹ́ Ẹgbẹ́ Àwọn Oníròyìn Òkun ti Orílẹ̀-èdè Nàìjíríà (AMJON) yóò gbàlejò ìpàdé ìṣiṣẹ́ èbúté kan tí a gbé kalẹ̀ láti kojú àwọn ìpèníjà iṣẹ́ ní àwọn èbúté òkun Orílẹ̀-èdè Nàìjíríà nípa lílo àwọn ìmọ̀ ẹ̀rọ tó ń yọjú, ìṣọ̀kan tó dára síi àti ìfọwọ́sowọ́pọ̀ ilé iṣẹ́ tó múná dóko.
Àpérò náà, tí a ṣètò fún ọjọ́rú, ọgbọn ọjọ oṣu mẹrin, 2026, ní Apapa, ni ìpínlẹ̀ Èkó, yóò ṣe àyẹ̀wò ipa tí ìlọsíwájú ìmọ̀ ẹ̀rọ ní lórí ìṣiṣẹ́ èbúté òkun, yóò fún pàṣípààrọ̀ èrò níṣìírí àti láti mú ìfọwọ́sowọ́pọ̀ lágbára síi ní gbogbo ilé iṣẹ́ èbúté òkun.
Nínú gbólóhùn kan, Alága Ìgbìmọ̀ Ṣí ṣetò, Raymond Tedunjaiye, sọ wí pé ìpàdé náà yóò pèsè ìpàdé tó ṣeé gbẹ́kẹ̀lé fún àwọn ògbógi ilé iṣẹ́ láti jíròrò lórí àwọn ọ̀ràn pàtàkì orílẹ̀-èdè Nàìjíríà, pàápàá jùlọ àwọn tó ní í ṣe pẹ̀lú ìdàgbàsókè òfúrufú àti ọrọ̀ ajé.
Ó kíyèsí ipa tí ìmọ̀ ẹ̀rọ ń kó nínú iṣẹ́ èbúté, kódà bí àwọn ìpèníjà ètò bí àwọn ọ̀nà tí kò péye, ìsopọ̀ ọkọ̀ ojú irin tó lopin àti ìpèsè agbára tí kò ṣeé gbẹ́kẹ̀lé ń bá a lọ láti fa àwọn ìdíwọ́.
Osokpo fi kún wí pé àwọn ìjíròrò yóò dojúkọ àwọn ọgbọ́n ìṣòwò tí yóò mú kí ìṣiṣẹ́ dára síi láìsí ìpalára ààbò.
Àwọn agbègbè pàtàkì mìíràn pẹ̀lú gbígba ìmọ̀ ẹ̀rọ adaṣiṣẹ àti ìmọ̀ ẹ̀rọ ibudo ọlọ́gbọ́n, àti ìyípadà oní-nọ́ńbà ti àwọn ìlànà ibudo.
Ẹgbẹ́ Àwọn Oníròyìn Òkun ti Orílẹ̀-èdè Nàìjíríà jẹ́ ẹgbẹ́ àwọn oníròyìn ojú omi tí a fàyọ láti inú ìtẹ̀wé, àwọn oníròyìn ẹ̀rọ itanna àti àwọn ìròyìn orí ayélujára.