Take a fresh look at your lifestyle.

Ipò Olúbàdàn: Ìgbìmọ̀ Olúbàdàn Fa Ọ̀tún Balógun Ilẹ̀ Ìbàdàn Kalẹ̀

Àwọn ìgbìmọ̀ Olúbàdàn ti fi orúkọ Ọ̀tún Balogun Olúbàdàn Ilẹ̀ Ìbàdàn, Ọba Owólabí Akinloyè Ọlakulẹhin sílẹ̀ gẹ́gẹ́ bíi Olúbàdàn tó kàn Ọba Ọlakulẹhin ni àwọn ìgbìmọ̀ Olúbàdàn kéde rẹ̀ gẹ́gẹ́ bíi Olúbàdàn Kẹtalelogojì (43) nínú ìpàdé tí…

Ọdún Ìtúnu Ààwẹ̀: Ọbasá kí àwọn Mùsùlùmí, ó bẹ̀bẹ̀ fún ẹ̀mí ìfọkànsìn fún ìlú

Bí àwọn Mùsùlùmí káàkiri orílẹ̀-èdè Nàìjíríà ṣe ń ṣàjọyọ̀ pẹ̀lú àwọn akẹgbẹ́ wọn Lágbàáyé, Olùdarí Ilé Ìgbìmọ̀ Aṣòfin Ìpínlẹ̀ Èkó, Aṣòfin Mudashiru Ọbasá sọ pé, òun náà darapọ̀ mọ́ àwọn onígbàgbọ́ òdodo yòókù pé, Ọlọ́run Allah yóò gbọ́…

Ìlànà Láti Yan Olúbàdàn – Makinde Kìlọ̀ Fún Àwọn To N Fún Irúgbìn Dàrú-dàpọ̀ Láti Jáwọ́

Gómìnà Ìpínlẹ̀ Ọ̀yọ́ ti fìdí rẹ̀ múlẹ̀ pé kò sí rúdurùdu nínú yíyan Olúbàdàn míràn, nígbà tó kìlọ̀ fún gbogbo àwọn tó n gbin irúgbìn dàrú-dàpọ̀ láti jáwọ nínú irú ìwà bẹẹ. Makinde, ẹni tó tẹnu mọ́ pé ìgbésẹ̀ láti yan Olúbàdàn náà ni fún…

Àjọyọ̀ Ọjọ Ìbí: Makinde Bá Sunmọnu Yayọ̀ Ọjọ́ Ìbí Ọdún Kàrúnlélọ́gọ́ta (65)

Gómìnà Ìpínlẹ̀ Ọ̀yọ́, Seyi Makinde ti bá ẹni tó ti fi ìgbà kan rí jẹ́ Adarí Ilé Ìgbìmọ̀ Aṣòfin Ìpínlẹ̀ Ọ̀yọ́, Monsurat Sunmonu yayọ̀ ọjọ́ ìbí ọdún Kàrúnlélọ́gọ́ta lórí ilẹ̀ alààyè. Makinde, ẹni tó fi Aṣòfin Monsurat Sunmonu wé obinrin…

Ìfìyàjẹni Lọ́nà Àìtọ́: Makinde Ṣe Àbẹ̀wò Sí Òṣìṣẹ́ OYRTMA Méjì

Gómìnà Ìpínlẹ̀ Ọ̀yọ́, Seyi Makinde ti koro ojú sí bí oṣiṣẹ ilé iṣẹ́ tó n ṣàkóso ìwé irina Ìjáde àti ìwọlé ni Orílè èdè Nàìjíríà ṣe dojú ìjà kọ méjì lára òṣìṣẹ́ Àjọ to n mojuto ìgbòkègbodò ọkọ̀ ni Ìpínlẹ̀ Ọ̀yọ́, (Oyo State Road Transport…

Ohun Tó Yẹ Ká Mọ̀ Nípa Òfin Tó Rọ̀ Mọ́ Ètò Ẹ̀yáwó Fún Àwọn Akẹ́kọ̀ọ́ Tí Ààrẹ Bola Ahmed Tinubu…

Ààrẹ Bola Tinubu buwọ́lu Ìwé Òfin ètò ẹ̀yáwó fún àwọn akẹ́kọ̀ọ́ Ilé Ìwé gíga ní ọjọ́rú, ọjọ́ Kẹta nínú oṣù kẹrin, ọdún 2024 Ètò yìí yóò mú lẹ̀ titi di ọjọ iwaju, yoo si mu ki eto ẹkọ àti iṣẹ́ ọwọ́ gbópọ̀n síi laarin àwọn akẹ́kọ̀ọ́…

Abala Kẹta Ètò SAfER: Ìjọba Ìpínlẹ̀ Ọ̀yọ́ Dun Àwọn Àgbẹ̀ Nínú

Ìjọba Ìpínlẹ̀ Ọ̀yọ́ labẹ ètò Igbese Ọlọ́jọ́ Pípẹ́ fún Àgbédìde Ètò Ọrọ Ajé (Sustainable Action for Economic Recovery, SAfER) ti ṣèlérí láti pin ounjẹ ati àwọn ohun míràn fún àwọn àgbẹ̀ ọlọ́sìn adìẹ àti ẹlẹ́dẹ̀ gẹ́gẹ́ bí wọn ṣe gùn le abala…

Ilé Aṣòfin Èkó gbóríyìn fún iṣẹ̀ akíkanjú Ààrẹ Tínubu nínú ayẹyẹ ọjọ́ ìbí ọdún méjìléláàdọ́rin rẹ̀

Ile Ìgbìmọ̀ Aṣòfin Ìpínlẹ̀ Èkó kí Ààrẹ Bọ́lá Ahmed Tinubu kú oríire ọjọ́ ìbí ọdún méjìléláàdọ́rin rẹ̀ nílé ayé. Àwọn ọmọ ẹgbẹ́ Aṣòfin náà sọ̀rọ̀ ìkíni lóríṣiríṣi fún Ààrẹ, wọ́n sì gbóríyìn fún Ààrẹ pé, kò ṣe ayẹyẹ ọjọ́ ìbí náà láláriwo.…
button