Ìjọba Ìpínlẹ̀ Adamawa ti parí ètò láti kí Ààrẹ Bola Tinubu káàbọ̀ fún ìbẹ̀wò ọjọ́ kan ní ọjọ́ Ajé, ọjọ́ kẹrìndínlógún oṣù kejì ọdún 2026, nígbà tí yóò ṣe ìbẹ̀wò pàtàkì púpọ̀ tí ìjọba Gómìnà Ahmadu Fintiri ṣe.
Kómíṣanà fún Ìròyìn àti Ìlànà Ìmọ̀ràn Ìpínlẹ̀ Adamawa, James Iliya, ṣàpèjúwe ìbẹ̀wò náà gẹ́gẹ́ bí ìfọwọ́sowọ́pọ̀ tó lágbára fún àwọn àṣeyọrí ìdàgbàsókè ìpínlẹ̀ náà lábẹ́ Gómìnà Fintiri.
Nígbà tí ó ń sọ̀rọ̀ ní Yola nínú ìfọ̀rọ̀wánilẹ́nuwò kan pẹ̀lú àwọn oníròyìn, Kọmíṣanà náà fìdí rẹ̀ múlẹ̀ pé ìbẹ̀wò Ààrẹ yóò ní nínú ṣíṣe àwọn iṣẹ́ àgbékalẹ̀ pàtàkì kan tó ní í ṣe pẹ̀lú ẹ̀kọ́, ìtọ́jú ìlera, ìjọba, àti ìdájọ́ òdodo, tó ń fi hàn pé ìpínlẹ̀ náà fẹ́ mú kí ìgbésí ayé dára síi àti láti mú kí àwọn ilé iṣẹ́ ìjọba lágbára síi.
Comments are closed.