Take a fresh look at your lifestyle.

Nàìjíríà Tún Ìpinnu Rẹ̀ Ṣe Láti Mú Ìrọ̀rùn Bá Iṣòwò

68

Mínísítà fún Ìròyìn àti Àlàyé Orílẹ̀-èdè Nàìjíríà, Mohammed Idris, ti tún ìpinnu Ìjọba Àpapọ̀ ṣe láti mú ìrọ̀rùn bá ṣíṣe iṣòwò, àìsí ìrújú kan àti àtúnṣe àwọn ilé-iṣẹ́ ìṣòwò, ó ṣàpèjúwe ìfọwọ́sowọ́pọ̀ tó munadoko láàárín àwọn ilé-iṣẹ́ gẹ́gẹ́ bí pàtàkì sí àṣeyọrí Ètò Ìrètí Tuntun ti Ààrẹ Bola Ahmed Tinubu.

‎ Mínísítà náà sọ̀rọ̀ nígbà tó gba Akọ̀wé Àgbà àti Olórí Àgbà ti Ìgbìmọ̀ Àjọ ìwé ìṣòwò (CAC), Hussaini Magaji, ẹni tó ṣáájú àwọn aṣojú Ìgbìmọ̀ kan ní ìbẹ̀wò ọ̀wọ̀ ṣáájú ayẹyẹ ọdún mẹ́ẹ̀ẹ́dọ́gbọ̀n tí ilé-iṣẹ́ náà (CAC@35).

‎Idris gbóríyìn fún ilé-iṣẹ́ CAC latari àwọn àtúnṣe iṣẹ́ tó gbòòrò, èyí tó ti ṣe ohun pàtàkì fún àyíká iṣòwò Nàìjíríà, ìgbẹ́kẹ̀lé ọrọ̀ ajé, ìṣàkóso ilé-iṣẹ́ àti ìgbẹ́kẹ̀lé àwọn olùdókòwò.

Comments are closed.

button