Ààrẹ Liberia Joseph Boakai tí ṣé àyẹ̀wò fún àwọn òògùn àtí àwọn nkán tí kò tọ́ nínú àrà.
Olórí orílẹ̀-èdè Liberia ní ọjọ́ Ọjọ́rú ṣé àyẹ̀wò àwọn òògùn kàn èyí tí o tí ṣé ìlérí látí ṣé làkókò ibanisọrọ rẹ̀ sí Ilé-ìgbìmọ̀ aṣòfin ní ọjọ́ kọkandinlọgbọn Oṣù Kínní, lẹyìn ọsẹ kàn tí wọ́n búra fún gẹ́gẹ́ bí Ààrẹ.
Ààrẹ náà ṣé àyẹ̀wò pẹ̀lú Ìgbákejì Ààrẹ Jeremiah Kpan Koung àtí àwọn aṣojú mìíràn èyí tí Mínísítà Ìlera tí Orílẹ̀-èdè náà ṣé alabojuto rẹ̀.
Ààrẹ Boakai sọ pé: “Ó jẹ́ ìmúṣẹ àdéhùn tí mó ṣé pé a kò ní fi òmìnira kankan sílẹ̀ ní kíkojú ọ̀pọ̀ oògùn olóró àti ìlòkúlò míràn ní Liberia.”
Olórí náà fẹ́ kí gbogbo àwọn aláṣẹ rẹ̀ ṣé ìdánwò òògùn náà.