Take a fresh look at your lifestyle.

Ààrẹ Bínú Sí Àwọn Àlátakò Si òfin ìdìbò ọdún 2026.

19

Ààrẹ kọ̀ àwọn alátakò sí òfin ìdìbò ọdún 2026 tí wọ́n ṣẹ̀ṣẹ̀ fọwọ́ sí gẹ́gẹ́ bí “ìròyìn tí kò tọ́”, wọ́n tẹnumọ́  wí pé òfin tí wọ́n ṣe àtúnṣe náà mú kí ìdúróṣinṣin ìdìbò lágbára sí i, ó mú kí ìmọ́tótó pọ̀ sí i, ó sì ti àwọn ibi tí wọ́n ti lò tẹ́lẹ̀ fún ìyípadà àbájáde.

Ní ìdáhùn sí àwọn ẹ̀sùn tí àwọn aṣáájú African Democratic Congress (ADC) àti New Nigeria Peoples Party (NNPP) fi kàn án ní Abuja, Agbẹnusọ Ààrẹ, Ọ̀gbẹ́ni Bayo Onanuga, sọ wí pé ìró náà wá láti inú ìjákulẹ̀ àwọn alátakò lórí àwọn àtúnṣe tí a ṣe láti dènà ìkọlù àbájáde àti àìtọ́ ìdìbò.

Ọ̀gbẹ́ni Onanuga tẹnu mọ́ wí pé, ní ìlòdì sí àwọn ẹ̀sùn láti ọ̀dọ̀ àwọn alátakò, Òfin Ìdìbò ọdún 2026 dúró fún ìdàgbàsókè pàtàkì lórí òfin tí wọ́n fagilé, ó ń ṣe àgbékalẹ̀ àwọn ààbò tí ó ń ṣàfihàn àwọn òtítọ́ àyíká ìmọ̀ ẹ̀rọ ní Orílẹ̀-èdè Nàìjíríà nígbà tí ó ń pa ìmọ́tótó mọ́ nínú ìlànà ìdìbò.

Ó ṣàlàyé wí pé àtúnṣe tí Ààrẹ Orílẹ̀-èdè Nàìjíríà gbé kalẹ̀ yọ̀ǹda fún ìgbéjáde àwọn èsì ìdìbò ní àkókò gidi nígbà tí ó ń pa Fọ́ọ̀mù EC8A mọ́ gẹ́gẹ́ bí àtìlẹ́yìn òfin nígbà tí ìkùnà nẹ́tíwọ́ọ̀kì bá yọrí sí ìpèsè náà, ó ṣe apèjúwe ìpèsè náà gẹ́gẹ́ bí èyí tí ó wúlò tí ó sì ṣe pàtàkì.

Ó parí ọ̀rọ̀ rẹ̀ nípa sísọ  wí pé ó yẹ kí a wo àtúnṣe ìdìbò gẹ́gẹ́ bí ìsapá orílẹ̀-èdè Nàìjíríà láti dáàbò bo ìjọba tiwantiwa dípò kí a fi ẹ̀sùn tí kò ní ìdí múlẹ̀ ṣe òṣèlú.

Comments are closed.

button