Ààrẹ Bola Tinubu ti fi ipò tuntun rẹ̀ ṣe ọ̀ṣọ́ fún Tunji Disu gẹ́gẹ́ bí Àlámòjútó pátápátá fún gbogbo àwọn Ọlóopàá ni Orílẹ̀-èdè Nàìjíríà.
Nínú ìkéde tí Agbẹnusọ Ààrẹ, Ọ̀gbẹ́ni Bayo Onanuga gbé jáde, Ààrẹ Tinubu fọwọ́ sí ìfisílẹ̀ Egbetokun lẹ́yìn tí ó fi lẹ́tà kan sílẹ̀ tí ó sọ àwọn ọ̀ràn ìdílé rẹ̀.
Àwọn tí wọ́n kalẹ̀ sí níbi ayẹyẹ ọ̀ṣọ́ Olórí Ààbò Orílẹ̀-èdè, Mallam Nuhu Ribadu, Olórí Ẹgbẹ́ Ọmọ-ogun, àti àwọn olórí ààbò mìíràn.
Àwọn òbí Tunji Disu náà wà níbẹ̀. Olórí Ààbò tẹ́lẹ̀, Kayode Egbetokun, náà wà níbẹ̀.
Ààrẹ Tinubu ṣe ọ̀ṣọ́ Tunji Disu gẹ́gẹ́ bí Olórí Ààbò.
Ààrẹ Bola Tinubu ti ṣe ọ̀ṣọ́ Olórí Ààbò Ọlọ́pàá tuntun, Tunji Disu, pẹ̀lú ipò tuntun rẹ̀ ní Ilé Ìgbìmọ̀, Abuja.
Ọṣọ́ náà wáyé nígbà ayẹyẹ ìbúra tí a gbòòrò sí i tí a ṣe ní nǹkan bí agogo mẹ́ta ìrọ̀lẹ́ ní àkókò ìbílẹ̀ ní ọjọ́rú àti àwọn aláṣẹ ìjọba pàtàkì níbẹ̀.
Won bí ní ìpínlẹ̀ Eko, Disu di Olórí Ààbò Ọlọ́pàá iketalelognon ti Orílẹ̀-èdè Nàìjíríà ní
Disu dé sí odo Ààrẹ ní nǹkan bí agogo méjì àti ààbọ̀ ọ̀sán ní ọjọ́rú ní àkókò ìbílẹ̀ ní ọjọ́rú fún ayẹyẹ náà àti ìpàdé kúkúrú pẹ̀lú Ààrẹ Tinubu, èyí tí ó ṣe àmì ìyípadà pàtàkì nínú ìṣàkóso Ẹgbẹ́ Ọlọ́pàá Nàìjíríà.
Ìyàn rẹ̀ tẹ̀lé ìyọ̀ǹda Aṣojú Ọlọ́pàá tẹ́lẹ̀, Kayode Egbetokun, ẹni tí wọ́n ti fi ìyọ̀ǹda sílẹ̀ ní ọjọ́ ìṣẹ́gun