Àwẹ̀ Ramadan : Alága Fún ẹgbẹ́ Àwọn Oníròyìn Ni Ìpínlẹ́ Pe fún Ìṣọ̀kan àti ìrẹ̀pọ̀ Ni Orílẹ̀-èdè Nàìjíríà.
Alága fún Ẹgbẹ́ Àwọn Oníròyìn Orílè-èdè Nàìjíríà (NUJ), Igbimọ Abuja, Grace Ike, ti ké sí àwọn Kristẹni àti àwọn Mùsùlùmí láti lo àwọn àkókò mímọ́ ti Lẹ́ǹtì àti Ramadan láti gbé ìṣọ̀kan, ìrúbọ àti àtúnṣe orílẹ̀-èdè Nàìjíríà lárugẹ.
Nínú ìhìn rere láti fi ṣe àmì ìbẹ̀rẹ̀ àwọn àkókò ààwẹ̀, kọ́múrádì Ike nawọ́ ìkíni sí àwọn onígbàgbọ́ ní Agbègbè Olú-ìlú Àpapọ̀ àti jákèjádò Orílẹ̀-èdè Nàìjíríà.
Ó ṣàpèjúwe Lẹ́ǹtì àti Ramadan gẹ́gẹ́ bí àwọn àkókò pàtàkì ti ààwẹ̀, àdúrà àti ìrònú tí ó ní àwọn ìlànà tí ó dúró pẹ́ ti ìbáwí, àánú, ìrúbọ àti ìfẹ́ fún aráyé.
Gẹ́gẹ́ bí ó ti sọ, àwọn àkókò ẹ̀mí méjì náà fún àwọn ọmọ Nàìjíríà ní àǹfààní àrà ọ̀tọ̀ láti sún mọ́ Ọlọ́run, láti fún ìpinnu ìwà rere wọn lágbára àti láti tún ara wọn ṣe sí àjọṣepọ̀ àlàáfíà àti ìdàgbàsókè orílẹ̀-èdè Nàìjíríà
Alága NUJ FCT tún fi ìdúróṣinṣin àwọn oníròyìn láti gbé òtítọ́, òdodo àti ìròyìn tí ó ní ẹ̀rí-ọkàn sókè tí ó ń mú ìṣọ̀kan àti òye ara-ẹni láàrín àwọn ènìyàn onírúurú ni orílẹ̀-èdè Nàìjíríà náà.
Ó rọ àwọn ọmọ Orílẹ̀-èdè Nàìjíríà láti gba ìfaradà àti láti ṣiṣẹ́ gẹ́gẹ́ bí aṣojú àlàáfíà ní gbogbo àkókò ààwẹ̀.
Kọmíṣọ́nà Ike kí àwọn onígbàgbọ́ Musulumi àti Kristẹni ní àsìkò Ramadan àti Lẹ́ǹtì tí ó kún fún ẹ̀mí, ó sì sọ ìrètí rẹ̀ wí pé àdúrà àti ẹbọ tí a rú ní àsìkò náà yóò mú ìrètí tuntun àti àṣeyọrí ńlá wá fún orílẹ̀-èdè náà.