Take a fresh look at your lifestyle.

Àwọn Ọgá Àgbà VON, FRCN Gbóríyìn Fún Zulum Bí Borno Ṣé Ṣàfihàn Àṣà ‎

90

Àtúnṣe ìrìn-àjò ìgbáfẹ́ ní Ìpínlẹ̀ Borno gba ìdàgbàsókè ńlá bí Olùdarí Àgbà fún Ilé Akéde Nàìjíríà “Voice of Nigeria (VON)”, Malam Jibrin Baba Ndace, àti Olùdarí Àgbà fún Ilé-iṣẹ́ Radio Ìjọba “Federal Radio Corporation of Nigeria (FRCN)”, Dr. Muhammed, ṣe kópa nínú Àfihàn Àṣà, àti Eré Ẹṣin tó wáyé fún ọjọ́ méjì gẹ́gẹ́ bí apá kan ìfihàn ìrìn-àjò àti ìdókòwò Gómìnà Babagana Umara Zulum.

‎Ìkópa wọn ṣàfihàn ipa tí ìgbóhùnsáfẹ́fẹ́ gbogbogbòò ń kó nínú gbígbé àṣà Nàìjíríà lárugẹ ní gbogbo àgbáyé, ní ìbámu pẹ̀lú Àgbékalẹ̀ Ìrètí túntún ti Ààrẹ Bola Ahmed Tinubu lórí ìdàgbàsókè ìrìn-àjò àti ìyípadà ọrọ̀-ajé.

 

‎Ọjọ́ Kìíní ṣe àfihàn eré àwọn ẹlẹ́ṣin, àwọn aṣojú ọba, àti àwọn ẹgbẹ́ àṣà ti ṣe àfihàn Shehu ti Borno, Àgbà Alhaji Dr. Abubakar Umar Garbai El-Kanemi, CFR.

 

‎ Àpérò náà ṣe àfihàn àwọn àṣà ìgbàanì tó ti pẹ́ ní ìtàn ìjọba Kanem-Borno.  Nígbà tó ń sọ̀rọ̀ níbi ayẹyẹ náà, Olùdarí Àgbà VON ṣàpèjúwe Durbar gẹ́gẹ́ bí aṣojú ìgbésí ayé ti ọ̀làjú ilẹ̀ Áfíríkà, ó sì sọ pé àṣà ìbílẹ̀ Nàìjíríà ní ìníyelórí agbára pẹ̀lẹ́pẹ̀lẹ́ nígbà tí a bá gbé e kalẹ̀ fún àwùjọ àgbáyé lọ́nà tó dára.

Comments are closed.

button