Take a fresh look at your lifestyle.

Èmi Yóò Gbé Ìjọba Sílẹ̀ Lọ́dún Tó Ń bọ̀ – Ààrẹ Orílẹ̀-èdè Nàìjíríà Ṣé Ìdánilójú Fún Àwọn Àrà Ìlú

0 358

Ààrẹ Muhammadu Buhari ní ọjọ́ Ajé tún ṣé àdéhùn rẹ̀ láti gbé ìjọba lé ẹní tí wọ́n bá fí ibo Yan gẹ́gẹ́ bí ààrẹ lọ́wọ́ ní ọjọ́ kọkàndínlọ́gbọ̀n oṣù karùn-ún ọdún tó ń bọ̀, ó sọ pé àsìkò rẹ̀ yóò dópin lọ́jọ́ yẹn ní ìbámu pẹ̀lú àwọn ìlànà òfin orílẹ̀-èdè Nàìjíríà.

Nínú ọrọ kékeré kàn sí Ọgbẹni Shakib Ben Musa, Mínísítà fún ètò ẹ̀kọ́ orílẹ̀-èdè, ilé-ìwé àwọn ọjẹ wẹ́wẹ́ àti èrè ìdárayá tí orílẹ̀-èdè Morocco tó ṣé àbẹwò sí Ilé ijọba gẹ́gẹ́ bí Aṣojú pàtàkì tí Ọba Mohammed VI, Ààrẹ Buhari sọ pé àkókó rẹ̀ lórí aleefa yóò parí pẹ̀lú ifakalẹ tí Ààrẹ titun ní oṣù kàrún ọdún tí ń bọ̀.

O ní sibẹsibẹ, òún yóó ká ifiranṣẹ náà, òún yóò sì dáhùn ní ìbámu pẹlú ibaṣepọ àti ìdánilójú lórí ìtèsíwájú ìfẹ láàrín àwọn orílẹ̀-èdè méjèèjì.

Ọgbẹni Moha Ou Ali Tagma, aṣojú àwọn olùgbé tí Ìlú Moroccan ní Nàìjíríà pẹlú Aṣojú pàtàkì tún sọ fún Ààrẹ pé ọrẹ àti ìṣọ̀kan tí Ọba, ìjọba àti àwọn ènìyàn Morocco yóó wà pẹ̀lú àwọn ọmọ orílẹ̀-èdè Nàìjíríà.

Lekan Orenuga

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

button