Take a fresh look at your lifestyle.

Ààrẹ Tinubu Ba Ààrẹ Tẹ́lẹ̀ Rí Fún Orílẹ̀-èdè Nàìjíríà Ọ̀gágun Olusegun Obasanjo Ṣe Àjọyo Ayẹyẹ Ọjọ́ Ìbí  ọdún mẹ́rìndínlọ́gọ́rin

9

Ààrẹ Bola Ahmed Tinubu ti ba  Ààrẹ tẹ́lẹ̀ rí to tún je ogagun Olusegun Obasanjo se ayẹyẹ ọjọ́ ìbí rẹ̀ ní ọjọ́ karùn-ún oṣù kẹta.

Ààrẹ Tinubu nínú ọ̀rọ̀ kan láti ọwọ́ Agbẹnusọ fún Ààrẹ, Ọ̀gbẹ́ni Bayo Onanuga, sọ wí pé òun bá Ọgagun Àgbà, Olusegun Obasanjo ẹni tí ipa rẹ̀ ga jùlọ ní orílẹ̀-èdè Nàìjíríà ,Áfíríkà, àti àwọn mìíràn jẹ́ pàtàkì dupe lọwọ ọlọrun fún Ayẹyẹ ọdun miran.

Ààrẹ Tinubu ṣe àkíyèsí ìgboyà àti ìrúbọ ti Ọ̀gágun àgbà , ẹni tí ó ti ṣiṣẹ́ gẹ́gẹ́ bí Olórí Ogun láti ọdún 1976 sí 1979, tí ó fi agbára lé Ààrẹ alágbá kan lọ́wọ́ ní ọdún 1979, àti lẹ́yìn náà gẹ́gẹ́ bí Ààrẹ alágbá àkọ́kọ́ ní orílẹ̀-èdè kẹrin, 1999-2007.

Ààrẹ Tinubu fìdí àwọn ìrírí ìtàn ti Aṣáájú tẹ́lẹ̀ múlẹ̀, títí kan àwọn ọmọ ogun láti pa ìṣọ̀kan  Orílẹ̀-èdè Nàìjíríà mọ́ ní ojú ogun, sísìn ní ẹ̀wọ̀n fún sísọ̀rọ̀ lòdì sí ìjẹgàba, àti sísúnmọ́ àwọn ire ìṣèlú àti ọrọ̀ ajé Áfíríkà nígbà gbogbo.

Bí Olórí Obasanjo ṣe ń pé ọmọ ọdún mẹ́rìndínlọ́gọ́rin, Ààrẹ Tinubu mọ ìtara àti ọgbọ́n tí ó ti mú wá fún ìdàgbàsókè  orílẹ̀-èdè Nàìjíríà nípasẹ̀ àwọn ìwé àti àwọn ìdásí déédéé rẹ̀, èyí tí ó fi ìjìnlẹ̀ ìfẹ́ orílẹ̀-èdè hàn sí kíkọ́.

Ààrẹ Tinubu gbàdúrà fún ọ̀pọ̀ ọdún sí i fún Ààrẹ àtijọ́ náà bí ó ṣe ń bá a lọ láti ṣiṣẹ́ fún orílẹ̀-èdè àti aráyé.

Comments are closed.

button