Take a fresh look at your lifestyle.

Gómìnà Rawọ́ Ẹ̀bẹ̀ Fún Sùúrù Lórí Àìtó Omi ní Ìpínlẹ̀ Niger.

33

Gómìnà ìpínlẹ̀ Niger ní àríwá àárín gbùngbùn  Orílẹ̀-èdè Nàìjíríà, Mohammed Umaru Bago, ti rawọ́ ẹ̀bẹ̀ sí àwọn olùgbé ìpínlẹ̀ naa, pàápàá jùlọ àwọn tí ń gbé ní ìlú Minna, láti ní sùúrù pẹ̀lú ìṣàkóso rẹ̀ lórí àìtó omi tí ó ń ṣẹlẹ̀ lọ́wọ́lọ́wọ́ ní ìpínlẹ̀ náà.

Gómìnà rawọ́ ẹ̀bẹ̀ náà nígbà tí ó ń bá àwọn oníròyìn sọ̀rọ̀ ní  Ilé Ìjọba, Minna, níbi tí ó ti sọ̀rọ̀ lórí àwọn ọ̀ràn pàtàkì tí ó kan àwọn ènìyàn ìpínlẹ̀ náà.

Ní àkókò yìí, Gómìnà sọ wí pé ìjọba ti bẹ̀rẹ̀ sí í lo àwọn ọkọ̀ omi láti pèsè omi fún àwọn agbègbè tí wọ́n ń dojúkọ àìtó omi.

Ìpínlẹ̀ náà tún ń bá àwọn alábáṣiṣẹpọ̀ ìdàgbàsókè ṣiṣẹ́ láti gbẹ́ àwọn ihò omi ní àwọn agbègbè ọ̀tọ̀ọ̀tọ̀ láti mú kí ọ̀nà omi tí ó lè gbà sunwọ̀n sí i.

Ó fi hàn wi pé ìjọba ìpínlẹ̀ náà ti gbé àwọn ohun èlò pàtàkì gẹ́gẹ́ bí ilé ìwòsàn, ilé ìwé, àti Ilé Ìjọba kúrò ní orí ìlà orílẹ̀-èdè láti rí i dájú pé àwọn iṣẹ́ ń lọ déédéé ní àwọn ẹ̀ka wọ̀n yẹn.

Gómìnà Bago tún mọrírì àwọn oníròyìn fún àtìlẹ́yìn wọn ó sì gbà wọ́n níyànjú láti máa ròyìn ní ọ̀nà tí ó tọ́ àti ní ọ̀nà tí ó tọ́ fún àǹfààní ìpínlẹ̀ náà.

Comments are closed.

button