Take a fresh look at your lifestyle.

Africast 2023: Àjọ NBC Gbá Àwọn Oníròyìn Ní Iyànjú Látí Ṣé Ìwúrí Ìròyìn Lọ́nà Ọtún

0 317

Àjọ Igbohunsafẹfẹ tí Orílẹ̀-èdè Nàìjíríà (NBC) tí gbé ìgbésẹ láti f’ayé gbá àwọn ìròyìn lọ́nà ọtún pẹ̀lú òye.

Èyí ní Olùdarí Gbogbogbò tí NBC, Ọ̀gbẹ́ni Charles Ebuebu sọ ní Africast 2023 tí nlọ lọwọ́ pẹ̀lú àkòrí: “Àkóónú Ìròyìn: Àjọṣepọ̀, ìnáwó àtí ọjà.”

Ọ̀gbẹ́ni Charles Ebuebu nínú ọrọ̀ ìkíni káàbọ̀ rẹ̀ sọ pé ìlànà náà wá láti ṣé ìwúrí fún idoko-owo, f’ayé gbá ìmọ̀ ẹrọ àti láti f’ayé gbá ìdíje láàrín àwọn oníròyìn.

Gẹ́gẹ́ bí Olùdarí NBC, àgbáyé tí dì ọkàn èyí tí wọ́n gbọ́dọ̀ tẹ̀lé.

Ṣáájú kí wọ́n tó ṣí dé ètò náà, Mínísítà fún ètò ìròyìn àti Àlàyé tí Orílẹ̀-èdè, Idris Mohammed sọ pé ilé-iṣẹ́ igbohunsafẹfẹ jẹ́ pàtàkì sí àṣeyọrí tí ìṣàkóso Ààrẹ Bola Tinubu.

Mínísítà náà tún ṣé àfihàn pé ilé-iṣẹ́ náà nilo láti gbìyànjú lórí idoko-owo àti Ìṣòwò tó wúyi.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

button