Ìjọba Orílẹ̀-èdè Nàìjíríà ti fún àwọn aráàlú rẹ̀ tí wọ́n ń gbé ní orílẹ̀-èdè Islamic Republic of Iran àti àwọn orílẹ̀-èdè Gulf tí ó wà nítòsí lẹ́yìn ìgbésẹ̀ ológun tí ó ń pọ̀ sí i ní Àárín Gbùngbùn Ìlà Oòrùn.
Èyí ni a sọ nínú ìkéde kan tí agbẹnusọ fún Ilé-iṣẹ́ Àjọ Àgbáyé, Kimiebi Ebienfa, gbé jáde.
Nítorí ìdààmú tí ó ń pọ̀ sí i àti ìṣeéṣe kí ó túbọ̀ pọ̀ sí i, Ìjọba rọ àwọn aráàlú ní àwọn agbègbè tí ó ní ìdààmú láti lo ìṣọ́ra gidigidi kí wọ́n sì fi ààbò wọn sí ipò àkọ́kọ́.
A gba àwọn aráàlú níyànjú gidigidi láti yẹra fún àwọn agbègbè tí a kà sí ètò ìṣètò, títí kan àwọn ilé-iṣẹ́ ológun àti ìjọba, èyí tí ó lè di ibi tí ó le fa ìdààmú.
Ilé-iṣẹ́ náà tún gbani nímọ̀ràn láti dín ìrìnàjò àti ìrìnàjò tí kò ṣe pàtàkì kù láàárín àwọn orílẹ̀-èdè tí ó ní ìdààmú títí tí ipò ààbò yóò fi dúró.
A ti rọ àwọn aráàlú Orílẹ̀-èdè Nàìjíríà láti yẹra fún àwọn ìpàdé ńlá àti àwọn ìfihàn gbogbogbòò
Ilé-iṣẹ́ Àjọ Àgbáyé ṣèlérí pé yóò máa ṣe àyẹ̀wò àwọn ìdàgbàsókè àti láti pèsè àwọn ìròyìn tuntun bí ó ṣe pọndandan, ó tún sọ wí pé ààbò àti àlàáfíà àwọn aráàlú Orílẹ̀-èdè Nàìjíríà ní òkèèrè ṣì jẹ́ pàtàkì jùlọ ti Ìjọba Àpapọ̀.
Ìjọba Orílẹ̀-èdè Nàìjíríà tún ké sí gbogbo àwọn ẹgbẹ́ tó ní í ṣe pẹ̀lú ìjà náà láti dín wàhálà náà kù kí wọ́n sì padà sí ìjíròrò fún àlàáfíà àgbáyé àti àlàáfíà.