Take a fresh look at your lifestyle.

Àkókò ọjọ́ Orí Pẹ̀lú Dígítà : Ń Béèrè fún Ìjíròrò Ìwà Rere : Adari àgbà Fún Ilé Iṣẹ́ VON.

25

Olùdarí Àgbà fún ilé iṣẹ́ Voice of Nigeria (VON), Mallam Jibrin Baba Ndace, ti pe fún ìjíròrò ìwà rere ní àkókò oní-nọ́ńbà, ó sì tẹnumọ́  wí pé ìlọsíwájú ìmọ̀-ẹ̀rọ gbọ́dọ̀ wà lórí àwọn ìlànà ìwà rere tó lágbára láti dáàbò bo ọjọ́ iwájú àwọn ọ̀dọ́ oni dígítà.

Ndace ṣe ìpè náà nígbà ọ̀rọ̀ ìkíni rẹ̀ ní ìpàdé Ramadan ọdọọdún ogún tí wọ́n ṣe ní  ìpínlẹ̀ Kaduna. Àkòrí rẹ̀ ni “Ìmọ̀-ẹ̀rọ Oní-nọ́ńbà àti Ọjọ́ Ọ̀la Ìwà Rere ti Àwọn Ọ̀dọ́,” ayẹyẹ náà pe àwọn ọ̀mọ̀wé, àwọn olùṣètò ìlànà, àwọn aláṣẹ ìbílẹ̀ àti àwọn olórí ìròyìn láti ṣàyẹ̀wò ipa tí ìmọ̀-ẹ̀rọ oní-nọ́ńbà  ní lórí àwọn ọ̀dọ́.

Ó ṣe àkíyèsí  wí pé àwọn ọ̀dọ́ oni dígítà wà lára àwọn tí wọ́n ní ìsopọ̀ pẹ̀lú oní-nọ́ńbà jùlọ ní Áfíríkà, ó ṣe àpèjúwe wọn gẹ́gẹ́ bí ẹ̀dá, àwọn onímọ̀-ẹ̀rọ tuntun àti àwọn olùfẹ́. Síbẹ̀síbẹ̀, ó kìlọ̀ pé bó tilẹ̀ jẹ́ pé ìmọ̀-ẹ̀rọ oní-nọ́ńbà ń fúnni ní àǹfààní púpọ̀ fún ẹ̀kọ́, ìṣòwò àti ìbáṣepọ̀ kárí ayé, ó tún ń fi àwọn ọ̀dọ́ hàn sí àìròtẹ́lẹ̀, ìwà ọ̀daràn oní-nọ́ńbà àti àìní ìdààmú ìwà rere.

Gómìnà ìpínlẹ̀ Kaduna  gba ẹ̀kọ́ ọmọ-ìlú oní-nọ́ńbà àti ìdàgbàsókè àwọn  ìlànà láti ṣàkóso àyè àwọn ọmọdé sí ìkànnì àwùjọ. Ó rọ àwọn olùníláárí pẹ̀lú àwọn òbí, àwọn olùkọ́ àti àwọn onímọ̀ nípa ìròyìn láti ṣiṣẹ́ papọ̀ láti gbin àwọn ìwà rere àti ìwà tó bójú mu lórí ayélujára.

Gómìnà Namadi tún sọ  wí pé ìjọba rẹ̀ ń bá àwọn ilé iṣẹ́ tó báramu ṣiṣẹ́ pọ̀ láti fún àwọn ọ̀dọ́ ní àwọn ọgbọ́n nínú àwọn ẹ̀ka tó ń yọjú bíi ìmọ̀ ẹ̀rọ,  àti ìtajà ìmọ̀ ẹ̀rọ. Ó fi kún wí pé àwọn ètò tó ń gbé ìbáwí, ìtọ́sọ́nà àwùjọ àti àwọn ìwà rere lárugẹ tún ń lọ lọ́wọ́.

Ẹ̀kọ́ Ramadan ọdọọdún, tí ilé iṣẹ́ VON, NTA àti FRCN fọwọ́sowọ́pọ̀ fún ogún ọdún, ń bá a lọ láti ṣiṣẹ́ gẹ́gẹ́ bí ìpìlẹ̀ tó níyì níbi tí ìgbàgbọ́, ìṣàkóso àti àwọn oníròyìn ti ń péjọpọ̀ láti kojú àwọn ìpèníjà ìwà rere àti àwùjọ tó ń dojúkọ orílẹ̀-èdè Nàìjíríà .

Comments are closed.

button