Ẹgbẹ́ Àwọn Obìnrin Oníròyìn Ní Orílè-èdè Nàìjíríà (NAWOJ), Ẹ̀ka Ìpínlẹ̀ Kaduna, ti ṣe àjọṣepọ̀ pẹ̀lú Ọ́fíìsì UNICEF ní ìpínlẹ̀ náà láti mú kí ìgbìmọ̀ràn lórí àjẹsára, oúnjẹ, ìmọ́tótó ara ẹni àti ààbò àwọn ọmọdé lágbára sí i ní gbogbo ìpínlẹ̀ náà.
Nínú ọ̀rọ̀ ìkíni rẹ̀, olórí Ọ́fíìsì Pápá, Kaduna, Gerida Birukila, dúpẹ́ lọ́wọ́ àwọn oníròyìn fún ìròyìn gbígbòòrò wọn lórí àwọn ọ̀ràn tó kan àwọn obìnrin àti àwọn ọmọdé.
Dókítà Birukila sọ àníyàn rẹ̀ pé Kaduna ní iye àwọn ọmọdé tí kò ní oògùn olóró tó pọ̀ jùlọ lọ́wọ́lọ́wọ́, àwọn tí kò tíì gba àjẹsára déédéé, láàrín àwọn ìpínlẹ̀ ní agbègbè náà.
Ṣáájú, Alága NAWOJ, Sahura Maidoki, sọ ìtàn kúkúrú nípa ẹgbẹ́ náà, ó sì ṣàlàyé ìdí tí wọ́n fi ṣe ìbẹ̀wò náà.
Ó ṣàlàyé wí pé NAWOJ ń wá ìfọwọ́sowọ́pọ̀ pẹ̀lú UNICEF nítorí pé àwọn àjọ méjèèjì ní àwọn ète kan náà nínú gbígbé ẹ̀tọ́ àti àlàáfíà àwọn obìnrin àti àwọn ọmọdé lárugẹ, títí kan bíbójútó àwọn ìpèníjà àwọn ọmọdé tí kò sí nílé ìwé.
Olórí Ẹ̀ka Ìbánisọ̀rọ̀, Hadiza Sani, tún ṣàfihàn àwọn agbègbè ìfọwọ́sowọ́pọ̀, pàápàá jùlọ ní gbígbé ohùn àwọn ọmọdé lárugẹ, gbígbé ìròyìn tó ní ẹ̀tọ́ lárugẹ lórí àwọn ọ̀ràn tó jẹ mọ́ ọmọdé lárugẹ, àti ṣíṣe àtìlẹ́yìn fún àwọn ìpolongo ìmọ̀ nípa àjẹsára àti àwọn ìṣe ìmọ́tótó gbogbogbòò.
Àwọn àjọ méjèèjì fi ìdúróṣinṣin wọn hàn sí àjọṣepọ̀ tó ń dúró ṣinṣin tí a gbé kalẹ̀ láti mú àlàáfíà àwọn obìnrin àti àwọn ọmọdé pọ̀ sí i ní gbogbo ìpínlẹ̀ Kaduna.
Ó rọ àwọn aṣòfin láti fi ẹ̀kọ́ sí ipò pàtàkì gẹ́gẹ́ bí ohun pàtàkì ní Orílẹ̀-èdè Nàìjíríà kí wọ́n sì ṣè atìlẹ́yìn fún ìnáwó láti rí i dájú wí pé àlá àwọn ọmọdé àti àwọn ìfẹ́ ọkàn àwọn ènìyàn orílẹ̀-èdè Nàìjíríà ṣẹ.