Ààrẹ Bola Ahmed Tinubu ti fún àwọn olórí ààbò orílẹ̀-èdè Nàìjíríà ní àwọn ìtọ́ni tuntun láti mú kí iṣẹ́ túbọ̀ lágbára sí ní ìjọba ìbílẹ̀ Alkaleri àti àwọn apá mìíràn tí ó ní ipa lórí ní ìpínlẹ̀ Bauchi, gẹ́gẹ́ bí apá kan àwọn ìsapá tuntun láti dín ìwà ọ̀daràn àti àwọn ìwà ọ̀daràn tí ó jọ mọ́ ọn kù.
Gómìnà Ìpínlẹ̀ Bauchi, Bala Mohammed, sọ èyí di mímọ̀ fún àwọn akọ̀ròyìn Ilé Ìgbìmọ̀ ní ọjọ́ Ẹtì lẹ́yìn ìpàdé pẹ̀lú Ààrẹ Tinubu ní Ilé Ìgbìmọ̀ ní ìlú Abuja.
Gómìnà ṣe àpèjúwe ìdáhùn Ààrẹ Tinubu gẹ́gẹ́ bí “Ó dára gan-an,” ó sọ wí pé àwọn ìtọ́sọ́nà tí ó ṣe kedere ti fún àwọn ilé ìṣọ́ ààbò, tí wọ́n ń ṣe iṣẹ́ gíga ní àwọn ìpínlẹ̀ bíi Kwara àti Niger lọ́wọ́lọ́wọ́, pàápàá jùlọ ní àwọn agbègbè tí àwọn ibi tí ìjọba kò sí, àwọn igbó tí ó kún fún ìwà ọ̀daràn àti ìwà ọ̀daràn tí ó ń bá a lọ.
Gómìnà Ìpínlẹ̀ Bauchi, Mohammed tún sọ àtìlẹ́yìn rẹ̀ fún ìdásílẹ̀ ọlọ́pàá ìpínlẹ̀ náà, ó ṣe àpèjúwe rẹ̀ gẹ́gẹ́ bí ìgbésẹ̀ pàtàkì sí fífún ààbò inú ilé lágbára àti dín ẹrù tí ó wà lórí Ìjọba Àpapọ̀ kù.
Mohammed tẹnu mọ́ wí pé ìjọba rẹ̀ ti ń ṣe àtìlẹ́yìn fún ètò náà nígbà gbogbo, ó sì sọ wí pé àwọn ọlọ́pàá ìpínlẹ̀ yóò mú kí ìdáhùn àti ìjíròrò pọ̀ sí i ní ìpele orílẹ̀-èdè, láìka àwọn ìbéèrè owó tí wọ́n ń béèrè fún.