Ìjọba Ìpínlẹ̀ Oyo, nípasẹ̀ Ilé Iṣẹ́ Àyíká àti Àwọn Ohun Àdánidá, ti fọwọ́ sí àdéhùn pàtàkì kan pẹ̀lú ilé iṣẹ́ agbára kan, tí a fẹ́ mú kí àwọn ètò àti ìlànà ojúọjọ́ rẹ̀ lágbára sí i, tí ó dojúkọ ìṣàkóso àyíká
Kọmíṣọ́nà fún Àyíká àti Àwọn Ohun Àdánidá, Ademola Aderinto, fọwọ́ sí àdéhùn náà ní Ibadan pẹ̀lú Messrs Noblesse Green Energy Limited, ilé iṣẹ́ tí a mọ̀ fún ìmọ̀ rẹ̀ nínú agbára àti àwọn ojútùú àyíká tí ó lè pẹ́ títí.
Aderinto tẹnu mọ́ wí pé ìlànà náà kì í ṣe ìwé lásán, bí kò ṣe ìwé ìtọ́ni fún ààbò àyíká ìpínlẹ̀ náà, ó sì sọ pé ìwọ̀n iṣẹ́ tí a fi sínú àdéhùn náà fi hàn pé adánidá náà yóò ṣe ìdàgbàsókè àti ìfìdíkalẹ̀ Àwọn Ètò àti Àwọn Ìlànà Ojúọjọ́ Ìpínlẹ̀ Oyo ní ìbámu pẹ̀lú àlàyé tí ó wà nínú àbá rẹ̀, gẹ́gẹ́ bí ìjọba ṣe fọwọ́ sí.
Kọmíṣọ́nà náà sọ wí pé adánidá náà yóò ṣe àwọn àyẹ̀wò tí ó ní í ṣe pẹ̀lú ojúọjọ́, ìkójọ ìwádìí, ìgbìmọ̀ràn, àti àwọn àjọṣepọ̀ tí ó ní í ṣe pẹ̀lú àwọn olùníláárí.
Ní tirẹ̀, Olùdarí Àgbà ti ilẹ̀ iṣẹ Noblesse Green Energy Limited, Ọ̀gbẹ́ni Oluwasegun Ademuwagun, sọ wí pé ilé iṣẹ́ rẹ̀ ti múra tán láti ṣe ètò ìlànà tí ó dára jùlọ ní àgbáyé tí ó bá àwọn góńgó àyíká Ìpínlẹ̀ Oyo mu.
Aderinto fìdí rẹ̀ múlẹ̀ wí pé Ìpínlẹ̀ Oyo ṣì ṣí sílẹ̀ fún àjọṣepọ̀ àdúgbò àti ti àgbáyé tó ń mú èso jáde tí yóò ṣè atìlẹ́yìn fún ìṣẹ̀dá tuntun, ìyípadà ìmọ̀ ẹ̀rọ, àti kíkó agbára jọ ní ẹ̀ka àyíká, èyí tí yóò fòpin sí gbogbo àwọn ọ̀ràn ìṣàkóso egbin ní ìpínlẹ̀ náà.
Àwọn aṣojú náà ṣèbẹ̀wò sí kọmíṣọ́nà láti ṣe àwárí àwọn agbègbè tó ṣeé ṣe láti fọwọ́sowọ́pọ̀ àti láti pín àwọn ìmọ̀ nípa àwọn ọ̀nà tuntun láti mú kí àyíká dúró ṣinṣin.