Nàìjíríà ti fọwọ́ sí àwọn àtúnṣe tí a gbé kalẹ̀ nínú Ẹgbẹ́ Áfríkà (AU), pẹ̀lú ìtẹnumọ́ pàtàkì lórí àlàáfíà, ìṣàkóso ààbò, mímú àwọn ilé-iṣẹ́ ìjọba tiwantiwa lágbára, mímú ìbáṣepọ̀ pẹ̀lú àwọn ilé-iṣẹ́ ìṣúná owó àgbáyé àti àwọn ilé-iṣẹ́ àdáni pọ̀ sí i.
Orílẹ̀-èdè náà tún gbá àwọn àtúnṣe tí wọ́n gbé kalẹ̀ láti mú kí ìgbòkègbodò àwọn ohun àlùmọ́nì nílé àti agbègbè pọ̀ sí i fún ìnáwó ìdàgbàsókè tí ó rọrùn, àti láti gba ìlànà ilẹ̀-ayé láti dín àìdọ́gba kù, láti fẹ̀ sí ààbò àwùjọ, láti gbé iṣẹ́ tó dára ga àti láti mú àwọn ìlànà iṣẹ́ tó ní í ṣe pẹ̀lú gbogbo ènìyàn tẹ̀síwájú.

Ààrẹ Bola Tinubu ṣàfihàn ipò Nàìjíríà nípasẹ̀ Igbákejì Ààrẹ Kashim Shettima, ẹni tí ó ṣojú fún un ní ìparí ti àkànṣe ìpàdé kọkàndínlógoji ti Àpérò Àwọn Olórí àti Ìjọba ní Addis Ababa, Ethiopia.
Comments are closed.