Olórí Ẹgbẹ́ Ọmọ-ológun Orílè-èdè Nàìjíríà, Lẹ́tánì Jámánì Waidi Shaibu, ti dé sí Orílè-èdè Liberia Látàrí bi àwọn ọmọ-ologun nibe ké sí wọ́n, ó sì gbé Orílẹ̀-èdè Nàìjíríà sí àárín gbùngbùn ayẹyẹ ìrántí ológun agbègbè pàtàkì kan bí àwọn orílẹ̀-èdè ìwọ̀-oòrùn Áfíríkà ṣe ń gbìyànjú láti fún ìfọwọ́sowọ́pọ̀ àwọn òṣìṣẹ́ lágbára síi láàárín àwọn ìfúnpá ààbò tó ń gbilẹ̀ síi.
Olórí Ẹgbẹ́ Ọmọ-ologun n kópa nínú ayẹyẹ Ọgọ́ta-Kẹ́sàn-án ti Ọkọ̀ Ologun ti Liberia tí a ṣètò fún ọjọ́rú, ọjọ́ kọkànlá oṣù kejì ọdún 2026, ìpàdé kan tí gbogbo ènìyàn ń wò láàárín àwọn ẹgbẹ́ ológun gẹ́gẹ́ bí àmì àti ètò, tí ó ń ṣàfihàn ipa ti Orílẹ̀-èdè Nàìjíríà ti kó nínú atìlẹ́yìn àti ìdúróṣinṣin lẹ́yìn rẹ̀
Nígbà tí ó dé Monrovia, Olórí Ẹgbẹ́ Ọmọ-ologun Nàìjíríà, Ọgagun Davidson Forley, gba Ọgagun àgbà Shaibu, ó sì ṣe àyẹ̀wò sí àwọn ọmọ-ologun Liberia, ìṣe ayẹyẹ kan tí ó ń fi ìṣọ̀kan àti ọ̀wọ̀ iṣẹ́-ọ̀wọ̀ hàn láàárín àwọn ọmọ-ogun méjèèjì.
Yàtọ̀ sí àwọn ayẹyẹ ìsìn, Olórí Ẹgbẹ́ Ọmọ-ogun náà tún ṣèbẹ̀wò sí Ilé Iṣẹ́ Ààbò Orílẹ̀-èdè Nàìjíríà ní Liberia, níbi tí Aṣojú Rahmat Muhammad, Olùdarí Ẹjọ́ gbà á, ó sì gbóríyìn fún àwọn òṣìṣẹ́ ilé iṣẹ́ fún ipa tí wọ́n kó nínú mímú àjọṣepọ̀ àárín gbùngbùn Orílẹ̀-èdè Nàìjíríà àti Liberia lágbára sí i àti dídáàbòbò àwọn ire Nàìjíríà ní orílẹ̀-èdè tí wọ́n gbàlejò.
Gẹ́gẹ́ bí ìkéde kan tí Ọgagun Appolonia Anele, Olùdarí Àgbà fún Ìbáṣepọ̀ Àwọn Ọmọ-ogun, ṣe fi hàn wi pé Orílẹ̀-èdè Nàìjíríà ń bá a lọ láti ṣe iṣẹ́ ìgbìmọ̀ aláàbò, ìbáṣepọ̀ agbára, àti ìbáṣepọ̀ ààbò agbègbè láàárín agbègbè Ìwọ̀-Oòrùn Áfírika
Ìbáṣepọ̀ náà tún ní ìtumọ̀ ara ẹni àti ti ilé-iṣẹ́, bí Olórí Ẹgbẹ́ Ọmọ-ologun Orílẹ-èdè Nàìjíríà ti ṣiṣẹ́ gẹ́gẹ́ bí Olùrànlọ́wọ́ Olórí Ẹgbẹ́ Ọmọ-ologun Nàìjíríà tẹ́lẹ̀ rí, tí wọ́n sì fún un ní Àṣẹ Iṣẹ́ Ààbò Orílẹ̀-èdè náà láti fi hàn pé ó ṣe àfiyèsí àwọn àfikún rẹ̀ sí ẹ̀ka ààbò Liberia.