Ààrẹ Bola Ahmed Tinubu ti fọwọ́ sí àtúntò gbogbogbòò ti owó eré-ìdárayá ní Nàìjíríà, ó ń pàṣẹ fún àwọn aláṣẹ ìṣàkóso ọrọ̀-ajé orílẹ̀-èdè Nàìjíríà láti rí i dájú wí pé owó tó tó àti àkókò fún ẹ̀ka náà láti ọdún ìṣúná owó ọdún 2026.
Ààrẹ kéde ìlànà ètò náà nínú ìránṣẹ́ kan tí a gbé sórí àkọlé X rẹ̀ tí a ti fìdí rẹ̀ múlẹ̀, tí ó ṣàpèjúwe eré-ìdárayá gẹ́gẹ́ bí ọ̀kan lára àwọn orúkọ orílẹ̀-èdè tó lágbára jùlọ ní Nàìjíríà àti ohun èlò fún ìṣọ̀kan orílẹ̀-èdè àti ìrísí kárí-ayé
Ní títẹnumọ́ pé àwọn eléré-ìdárayá yẹ fún ìdánilójú, kìí ṣe àwáwí, Ààrẹ Tinubu pàṣẹ pé kí a pèsè ìpín ìnáwó ọdọọdún fún àwọn ètò eré-ìdárayá, àwọn ètò, àwọn ìṣẹ̀lẹ̀ àti àwọn ìdíje kárí-ayé kí a sì tú u sílẹ̀ lẹ́sẹ̀kẹsẹ̀ lẹ́yìn tí a bá ti gba ìnáwó àti ìfọwọ́sowọ́pọ̀.
Ó tún pàṣẹ pé kí a ṣe àtúnyẹ̀wò ìpín ìnáwó fún àwọn ìgbòkègbodò eré-ìdárayá lọ́wọ́lọ́wọ́, kí a túnṣe àti kí a ṣe àtúnṣe, kí a sì gbé ìnáwó pamọ́ sínú ètò ìnáwó kan lábẹ́ Ìgbìmọ̀ Ere-ìdárayá Orílẹ̀-èdè láti mú kí àwọn ètò ilé-iṣẹ́ àti ìkópa Nàìjíríà nínú àwọn ìdíje kárí-ayé lágbára síi.
Ààrẹ Orílè-èdè Nàìjíríà náà rántí àwọn àṣeyọrí eré ìdárayá orílẹ̀-èdè náà ní ọdún 2025, ó sì sọ wí pé àwọn eléré ìdárayá láti oríṣiríṣi ẹ̀ka ló mú kí orílẹ̀-èdè Nàìjíríà gbéraga, títí kan àwọn agbábọ́ọ̀lù onípele-ìdárayá kọ̀ọ̀kan, àwọn ẹgbẹ́ bọ́ọ̀lù agbábọ́ọ̀lù obìnrin àti bọ́ọ̀lù alápẹ̀rẹ̀, àti àwọn Super Eagles, tí wọ́n gba bọ́ọ̀lù idẹ ní ìdíje African Cup of Nations ní ọdún 2025.
Ó sọ pé Nàìjíríà gba àmì-ẹ̀yẹ 373 ní gbogbo eré ìdárayá onírúurú ní ọdún 2025, ó ṣàpèjúwe àmì-ẹ̀yẹ náà gẹ́gẹ́ bí ẹ̀rí pé nígbà tí a bá fi ìṣètò àti ìmúrasílẹ̀ tó péye ṣètìlẹ́yìn fún àwọn eléré ìdárayá Nàìjíríà, wọ́n ń ṣe àṣeyọrí ní gbogbo àgbáyé.
Ó fúnni ní ìdánilójú wi pé ọjọ́ iwájú eré ìdárayá Orílẹ̀-èdè Nàìjíríà yóò wà ní ètò tó dára, tí a ó fi owó tó péye ṣe ìnáwó fún, tí a ó sì máa díje kárí ayé, pẹ̀lú ìtìlẹ́yìn àti ìmúrasílẹ̀ kíkún fún àwọn eléré ìdárayá láti mú kí iṣẹ́ wọn dára síi àti ìdàgbàsókè orílẹ̀-èdè Nàìjíríà.