Ààrẹ Bola Ahmed Tinubu ti kí Comrade Issa Obalowu Aremu, Olùdarí Àgbà ti ‘Michael Imoudu National Institute for Labour Studies (MINILS)’, ní ayẹyẹ ọjọ́ ìbí ọdún márùnlélọ́gọ́ta rẹ̀, ó sì yin iṣẹ́ ìsìn rẹ̀ fún ọ̀pọ̀ ọdún sí ìgbòkègbodò òṣìṣẹ́ ní Nàìjíríà àti ìdàgbàsókè tiwantiwa.
Nínú ìkéde kan tí Olùdámọ̀ràn Pàtàkì rẹ̀ lórí Ìròyìn àti Ìlànà, Bayo Onanuga, fi síta, Ààrẹ ṣàpèjúwe Comrade Aremu gẹ́gẹ́ bí ògbóǹtagí òṣìṣẹ́, òǹkọ̀wé tó gbajúmọ̀, àti olùgbèjà ìjọba rere, àlàáfíà, àti ìdájọ́ òdodo àwùjọ.
Ààrẹ Tinubu sọ pé oníròyìn tẹ́lẹ̀ náà ti lo ohun tó lé ní ogójì ọdún ní gbígbé ẹ̀tọ́ àwọn òṣìṣẹ́ lárugẹ àti gbígbé ìdàgbàsókè ilé iṣẹ́ orílẹ̀-èdè lárugẹ, èyí tó sọ ọ́ di ọ̀kan lára àwọn tí wọ́n bọ̀wọ̀ fún jùlọ ní Nàìjíríà nínú ìgbòkègbodò òṣìṣẹ́.
Ó dara pọ̀ mọ́ ìdílé, àwọn ọ̀rẹ́, àti gbogbo àwùjọ òṣìṣẹ́ Aremu ní ayẹyẹ oun tó pè ní ìgbésí ayé ìgboyà, ìfaradà, àti ìgbèjà àwọn òṣìṣẹ́ Nàìjíríà àti gbogbo àwùjọ.
Comments are closed.