Ààrẹ Bola Ahmed Tinubu ti fi ìbánikẹ́dùn hàn sí òǹkọ̀wé olókìkí, Arábìnrin Chimamanda Ngozi Adichie, àti ìdílé rẹ̀ lórí ikú ọmọ rẹ̀, Nkanu Nnamdi, ó sì ṣàpèjúwe àdánù náà gẹ́gẹ́ bí ọ̀kan lára àwọn ìrírí tó bani nínú jẹ́ jùlọ ní ìgbésí ayé.
Nínú ìránṣẹ́ ìbánikẹ́dùn tó kọ fúnra rẹ̀, Ààrẹ sọ pé gẹ́gẹ́ bí òbí tí ó ti fara da ìrora pípadánù olólùfẹ́ kan, òun lóye pé kò sí ìbànújẹ́ tí ó lè dàbí ìbànújẹ́ pípadánù ọmọ.
Ààrẹ Tinubu sọ pé èrò àti àdúrà òun wà pẹ̀lú Arábìnrin Adichie, ọkọ rẹ̀, Dókítà Ivara Esege, àti gbogbo ìdílé rẹ̀ ní àkókò líle yìí, ó sì sọ pé òun ní ìpín nínú ìbànújẹ́ wọn.