Take a fresh look at your lifestyle.

Ààrẹ Tinubu Ṣèpàdé Pẹ̀lú Paul Kagame Ní Paris

75

Ààrẹ Bola Tinubu ti ṣé ìpàdé bóǹkẹ́lẹ́  pẹ̀lú Ààrẹ Orílẹ̀-èdè Rwanda, Paul Kagame, ní Paris, France, níbi tí àwọn olórí méjèèjì ti jíròrò àwọn ọrọ àgbáyé àti tí Áfíríkà.

‎ Ìpàdé bóǹkẹ́lẹ́ náà jẹ́ ìgbà àkọ́kọ́ ti Ààrẹ Tinubu tí yóò farahàn láti ìgbà tó ti kúrò ní Nàìjíríà ní ọjọ́ kejìdínlọ́gbọ̀n oṣù Kejìlá, lọ sí Yúróòpù fún ìsinmi ìparí ọdún àti ṣáájú ìpàdé ìjọba ní Àárín Gbùngbùn Ìlà Oòrùn Àsìá.

‎Ààrẹ Tinubu ti kúrò ní Èkó ní ọjọ́ Àìkú, ọjọ́ kejìdínlọ́gbọ̀n oṣù Kejìlá, láti tẹ̀síwájú nínú ìsinmi ìparí ọdún rẹ̀ kó tó lọ sí Orílẹ̀-èdè United Arab Emirates.

‎Ìròyìn kan tí Olùdámọ̀ràn Pàtàkì sí Ààrẹ lórí Ìròyìn àti Ìlànà, Bayo Onanuga, ti gbé jáde tẹ́lẹ̀, sọ pé, “Sheikh Mohamed bin Zayed Al Nahyan, Ààrẹ Orílẹ̀-èdè United Arab Emirates, pè Ààrẹ Tinubu láti kópa nínú àtẹ̀jáde Ọsẹ̀ Àtìlẹ́yìn Abu Dhabi ti ọdún 2026 (ADSW 2026).”

‎Àpérò náà, tí a ṣètò láti ṣe ní ìbẹ̀rẹ̀ oṣù kíní ní Abu Dhabi, jẹ́ ìpàdé ọdọọdún tó máa ń gba ọ̀sẹ̀ kan tó máa ń gbàlejò àwọn olórí nínú ìjọba, àwọn oníṣòwò, àti àwùjọ láti ṣe àgbékalẹ̀ ọjọ́ iwájú ìdàgbàsókè aládàáni.

Comments are closed.

button